ಕೊರೊನಾ ತಡೆಗೆ 4 ದಿನಗಳ ‘ಲಸಿಕೆ ಉತ್ಸವ’ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಮೋದಿಜಿ..!

ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಕೊರೊನಾ 2ನೇ ಅಲೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 1,52,879 ಹೊಸಾ ಕೇಸ್ ದಾಖಲಾಗಿವೆ. 839 ಸೋಂಕಿತರು ಬಲಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ಈವರೆಗೆ 1.33 ಕೋಟಿ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿದ್ದು, 1.69 ಲಕ್ಷ ಜನ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ.

ಹೀಗಾಗಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ತಡೆಗೆ ಅರ್ಹ ಜನರು ಲಸಿಕೆ ಪಡೆಯುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರು 4 ದಿನಗಳ “ಟಿಕಾ ಉತ್ಸವ” ಅಥವಾ ಲಸಿಕೆ ಉತ್ಸವವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೊರೋನವೈರಸ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಕುರಿತು ಶನಿವಾರ ನಡೆದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರು ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಸತತ 32 ನೇ ದಿನವೂ ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕೊರೊನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದೇಶದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿವೆ. ಇನ್ನೂ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 24 ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ  ಒಟ್ಟು 839ರಷ್ಟಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಿಂದ 309, ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದಿಂದ 123, ಪಂಜಾಬ್‌ನಿಂದ 58, ಗುಜರಾತ್‌ನಿಂದ 49, ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದಿಂದ 46, ದೆಹಲಿಯಿಂದ 39, ಕರ್ನಾಟಕದಿಂದ 36, ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದಿಂದ 24, ತಮಿಳುನಾಡಿನಿಂದ 23, ರಾಜಸ್ಥಾನದಿಂದ 18, ತಲಾ 17 ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನಿಂದ, ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ, ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಿಂದ ತಲಾ 12 ಮತ್ತು ಹರಿಯಾಣದಿಂದ 11 ಸಾವುಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ..

‘ಟಿಕಾ ಉತ್ಸವ’ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ಭಾನುವಾರ ನಡೆದ ಸಾಮೂಹಿಕ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಚಾಲನೆಯನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ, ಇದು ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಎರಡನೇ ದೊಡ್ಡ ಯುದ್ಧ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಇಂದು (ಭಾನುವಾರ)‘ ಟಿಕಾ ಉತ್ಸವ ’ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದ್ದೇವೆ. ನನ್ನ ದೇಶವಾಸಿಗಳು 4 ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧರಾಗಿರಲು ನಾನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇನೆ. ಚುಚ್ಚುಮದ್ದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ, ಕೋವಿಡ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ, ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ ಮತ್ತು ಇತರರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿ, ಮತ್ತು ಯಾರಾದರೂ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದರೆ, ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮೈಕ್ರೊ-ಕಂಟೈನ್‌ಮೆಂಟ್ ವಲಯವನ್ನು ರಚಿಸಿ, ”ಎಂದು ಮೋದಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಬಿಹಾರದಂತಹ ಹಲವಾರು ರಾಜ್ಯಗಳು ಚುಚ್ಚುಮದ್ದನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಲಸಿಕೆ ಪಡೆಯುವಂತೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಡ್ರೈವ್ ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಶಕ್ತಿ ಭವನಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು. “ಅರ್ಹರು‘ ಟಿಕಾ ಉತ್ಸವ’ಕ್ಕೆ ಸೇರಬೇಕು. 45 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಜನರು ಅಭಿಯಾನದ ಭಾಗವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನಾವು 6,000 ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕರೋನಾವೈರಸ್ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ಕರ್ನಾಟಕ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬಿ.ಎಸ್.ಯಡಿಯುರಪ್ಪ ಈ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು “ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆಯುಧ” ಎಂದು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights