ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲೂ 18-44 ವಯೋಮಾನದವರಿಗೆ ಕೊರೊನಾ ಲಸಿಕೆ ಕೊರತೆ – ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ 25 ರಿಂದ 30 ಲಕ್ಷ ಲಸಿಕೆ ಸಿಗದಿದ್ದರೆ, 18-44 ವಯೋಮಾನದ ಜನರಿಗೆ ಕೋವಿಡ್ -19 ವಿರುದ್ಧ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ರಾಜೇಶ್ ಟೋಪೆ ಗುರುವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

18-44 ವಯೋಮಾನದ ಜನರಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಮೇ 1 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದ್ದು, ಕೋವಿನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ನೋಂದಣಿ ಮುಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಟೋಪೆ, “ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರವು 25 ಲಕ್ಷದಿಂದ 30 ಲಕ್ಷದವರೆಗೆ ಬಾಟಲುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯದ ಹೊರತು, ನಾವು 18-44 ವಯೋಮಾನದವರಿಗೆ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಡ್ರೈವ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಡ್ರೈವ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಕನಿಷ್ಠ ಐದು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಸ್ಟಾಕ್ ಇರಬೇಕು” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಮತ್ತು ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್ ಕೊರತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಟೊಪೆ ದೂರಿದ್ದಾರೆ. 45 ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನವರಿಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಡ್ರೈವ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಹಲವಾರು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ರಮಾಣಗಳ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ರಾಜ್ಯವು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಬೇಕಾಯಿತು.

ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಅವರು ನಮಗೆ (ರಾಜ್ಯ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್) ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆ ತಯಾರಕರಿಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದು, ಲಸಿಕೆ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ಖರೀದಿಯ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಕೇವಲ ಒಂದು ಚೆಕ್ ಮೂಲಕ ಪಾವತಿಸಲು ಸಿದ್ಧ ಎಂದು. ಆದರೂ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಸುಗಮವಾಗಿ ಮತ್ತು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಪೂರೈಸುವ ಭರವಸೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ  ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಸಮರ್ಪಕ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರೆ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಎಂಟು ಲಕ್ಷ ಜನರಿಗೆ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದು ನೀಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಟೋಪೆ ಹೇಳಿದರು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights