ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಅನಾಥರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದ ಕೊರೊನಾ..!

ಕೊರೊನಾ ಎಲ್ಲೆಡೆ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ ಜನರ ಪ್ರಾಣಕ್ಕೆ ಕುತ್ತು ತಂದೊಡ್ಡಿದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಅನಾಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಕೊರೊನಾ 2ನೇ ಅಲೆಯಿಂದಾಗಿ ಅದೆಷ್ಟೋ ಪೋಷಕರು ಅನಾಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅದೆಷ್ಟೋ ಮಕ್ಕಳು ಪೋಷಕರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಸೋಂಕಿನಿಂದಾಗಿ ಎಲ್ಲರೂ ಇದ್ದು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಯಾರೂ ಇಲ್ಲದಂತಾಗಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಜನ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ, ನವಜಾತ ಶಿಶು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ತನ್ನ ಪೋಷಕರು ಮತ್ತು ಅಜ್ಜಿಯನ್ನು ವೈರಸ್‌ಗೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು. ಮಗು ಕೂಡ ಕೋವಿಡ್ -19 ಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದರೂ ಬದುಕುಳಿದಿದೆ. ಮಗುವಿನ ಸಂಬಂಧಿಕರು ಅವಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಇನ್ನೊಂದು ನಗರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಪುಟ್ಟ ಮಗುವಿನ ತಾಯಿಯ ತಾಯಿ ಮಗು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

“ನವಜಾತ ಶಿಶು ತನ್ನ ಹೆತ್ತವರು ಮತ್ತು ಅಜ್ಜಿಯನ್ನು (ತಂದೆಯ ತಾಯಿ) ಕೋವಿಡ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಮಗು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿದ್ದರೂ ಬದುಕುಳಿದಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಮಗುವನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಂಬಂಧಿಕರು ಯಾರೂ ಕೂಡ ಮೂಮದೆ ಬಂದಿಲ್ಲ. ಪೊಲೀಸರು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ ನಂತರ ತಾಯಿಯ ಕಡೆಗೆ ಮಗುವಿನ ಅಜ್ಜಿ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲದೆ ಮಗುವನ್ನು ತಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಕೋವಿಡ್ ಅನಾಥರ ಕಥೆಗಳು ನಮಗೆ ಕಾಡುತ್ತಿವೆ ”ಎಂದು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಮೂಲದ ಪತ್ರಕರ್ತ ಅನುರಾಧಾ ಶರ್ಮಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ, ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಶನಿವಾರ ಎರಡು ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಪೋಷಕರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಮಕ್ಕಳು ಯಾವುದೇ ಬೆಂಬಲವಿಲ್ಲದೆ ಉಳಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ಕಳೆದ ವಾರ ಕೋವಿಡ್ -19 ನಿಂದ ಪೋಷಕರು ನಿಧನರಾದ ನಂತರ ತಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಇಬ್ಬರು ಸಹೋದರರನ್ನು ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು ರಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಇಬ್ಬರೂ ಪೋಷಕರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ ಅನೇಕ ಪ್ರಕರಣಗಳಿವೆ. ಇಂದು ಮುಖ್ಯವಾದುದು ಅಂತಹ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ. ಜನರು ದತ್ತು ಪಡೆಯಲು ಕರೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಈ ಮಕ್ಕಳ ಭವಿಷ್ಯ ಮತ್ತು ಕಲ್ಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಸರಿಯಾದ ಕಾನೂನು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬೇಕು” ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶಕ ಸೋನಾಲ್ ಕಪೂರ್ ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ದತ್ತು ಪಡೆಯಲು ಹಲವಾರು ಕರೆಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿವೆ. ಆದರೆ ಇಂತಹ ಮಾರ್ಗಗಳು ಮಕ್ಕಳ ಕಲ್ಯಾಣಕ್ಕೆ ಮಾರಕವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *