ಕೊರೊನಾ ನಿಯಮ ಮೀರಿದಕ್ಕೆ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿಯ ಪಾದಕ್ಕೆ ಬಿದ್ದು ಕ್ಷಮೆ ಕೇಳಲು ದಲಿತರಿಗೆ ಒತ್ತಾಯ!

ಮೂವರು ದಲಿತ ಪುರುಷರನ್ನು ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿಯ ಪಾದಕ್ಕೆ ಬೀಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದರಿಂದ ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಜನರ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ತಮಿಳುನಾಡಿನ ವಿಲ್ಲುಪುರಂನ ದಲಿತ ಸಮುದಾಯದ ಮೂವರು ವೃದ್ಧರು ಹಳ್ಳಿಯ ಪಂಚಾಯತ್‌ನ ಪಾದಕ್ಕೆ ಬಿದ್ದು, ಕೊರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‌ಗಳನ್ನು ಮೀರಿ ಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದರು. ಮೂರು ಪುರುಷರು ಪಂಚಾಯಿತಿಯ ಕೆಲವು ಸದಸ್ಯರ ಮುಂದೆ ಚಪ್ಪಟೆಯಾಗಿ ಮಲಗಿರುವ ಫೋಟೋಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿವೆ. ಬುಧವಾರ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದ ಈ ಘಟನೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜಾತಿ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಗಂಭೀರ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದೆ.

ಮೇ 12 ರಂದು, ತಿರುವೆನ್ನೈನಲ್ಲೂರ್ ಬಳಿಯ ಒಟ್ಟಾನಂಧಲ್ ಪಂಚಾಯತ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ದಲಿತ ಕುಟುಂಬಗಳು ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಮ ದೇವತೆಗಾಗಿ ಬಹಳ ಸಣ್ಣ ವಿಧ್ಯುಕ್ತ ಆಚರಣೆಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲು ಅನುಮತಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಸಮಾರಂಭ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನಸಮೂಹವನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲಾಗಿತ್ತು, ಇದನ್ನು ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಮಾನದಂಡಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದ ಪೊಲೀಸರು ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಜನರನ್ನು ಚದುರಿಸಿದ್ದರು. ಪೊಲೀಸರು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಆಯೋಜಕರನ್ನು ತಿರುವೆನ್ನೈನಲ್ಲೂರ್ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದಿದ್ದರು. ಬಳಿಕ ಅಂತಹ ಘಟನೆಗಳು ಪುನರಾವರ್ತನೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಲಿಖಿತ ಕ್ಷಮೆಯಾಚನೆ ಮತ್ತು ಆಶ್ವಾಸನೆಯ ನಂತರ ಸಂಘಟಕರನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಮೇ 14 ರಂದು ಪಂಚಾಯತ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗುವಂತೆ ಅವರಿಗೆ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ದಲಿತ ಹಿರಿಯರು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾದಾಗ, ಹಬ್ಬವನ್ನು ಪಂಚಾಯಿತಿ ಅನುಮತಿಯಿಲ್ಲದೆ ನಡೆಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿಯ ಕಾಲುಗಳಿಗೆ ಬೀಳುವಂತೆ ಆದೇಶಿಸಲಾಯಿತು. ತಿರುಮಾಲ್, ಸಂತಾನಂ ಮತ್ತು ಅರುಮುಗಂ ಎಂಬ ದಲಿತ ಪುರುಷರು ತೀರ್ಪನ್ನು ಪಾಲಿಸಿ ಪಂಚಾಯತ್ ಸದಸ್ಯರ ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಬಿದ್ದು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದರು.

ಈ ಘಟನೆ ಜಾತಿ ಪದ್ದತಿ ಇನ್ನೂ ಜೀವಂತವಾಗಿರುವುದನ್ನ ತೋರಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಕೈಗನ್ನಡಿಯಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿಯ 8 ಜನರ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.