4 ನೇ ದಿನಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಟ್ಟು ಮಂಕಾದ ಬಾರ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದ 49 ಕಾಣೆಯಾದವರ ಶೋಧ ಕಾರ್ಯ..!

ಬಾರ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದ ಇನ್ನೂ 49 ಜನ ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದು ನೌಕಾಪಡೆಯು 4 ನೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಾಟವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ.

ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಅರೇಬಿಯನ್ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಿದ ದೋಣಿಯಲ್ಲಿದ್ದ 49 ಜನರು ಇನ್ನೂ ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದು, ಭಾರತೀಯ ನೌಕಾಪಡೆಯ ಹಡಗುಗಳು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ. ಡಾರ್ಕ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಚಲನೆಯನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸರ್ಚ್‌ಲೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಬದುಕುಳಿದವರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಭರವಸೆಯು ಗುರುವಾರ ಕ್ಷೀಣಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

ನೌಕಾಪಡೆಯು ಗುರುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಹೊಸ ವೈಮಾನಿಕ ಶೋಧ ಮತ್ತು ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು  ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದು, ಮುಂಬೈ ಕರಾವಳಿಯ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಲು ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ನೌಕಾಪಡೆಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ತೀವ್ರ ಹವಾಮಾನದೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡಿ ಬಾರ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದ 26 ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 49 ಮಂದಿ ಇನ್ನೂ ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದುವರೆಗೆ ಬಾರ್ಜ್ ಪಿ 305 ನೌಕೆಯಲ್ಲಿದ್ದ 261 ಜನರಲ್ಲಿ 186 ಜನರನ್ನು ಮತ್ತು ಟಗ್ ಬೋಟ್ ವರಪ್ರಾದಾದ ಇಬ್ಬರು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಬದುಕುಳಿದವರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಮಂಕಾಗಿವೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ತೌಕ್ಟೇ ಚಂಡಮಾರುತದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದರೂ ಬಾರ್ಜ್ ಏಕೆ ನೀರಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿದೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುವುದಾಗಿ ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸರು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಾರ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಸಾವಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅವರು ಬುಧವಾರ ಆಕಸ್ಮಿಕ ಸಾವಿನ ವರದಿಯನ್ನು (ಎಡಿಆರ್) ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನೌಕಾಪಡೆಯ ಹುಡುಕಾಟ ಮತ್ತು ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ (ಎಸ್‌ಎಆರ್) ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಇಂದು ನಾಲ್ಕನೇ ದಿನಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿವೆ. ನೌಕಾ ಹಡಗುಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮಾನಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮುಂಬೈಯಿಂದ 35 ಮೈಲಿ ದೂರದಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಿದ ವಸತಿ ಬಾರ್ಜ್ ಪಿ -305 ರ ಕಾಣೆಯಾದ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರ ಎಸ್‌ಎಆರ್ ಅನ್ನು ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಂಡಿವೆ” ಎಂದು ನೌಕಾಪಡೆಯ ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. .

ನೌಕಾಪಡೆಯ ಹಡಗುಗಳಾದ ಐಎನ್‌ಎಸ್ ಕೊಚ್ಚಿ, ಐಎನ್‌ಎಸ್ ಕೋಲ್ಕತಾ, ಐಎನ್‌ಎಸ್ ಬಿಯಾಸ್, ಐಎನ್‌ಎಸ್ ಬೆಟ್ವಾ, ಐಎನ್‌ಎಸ್ ತೆಗ್, ಪಿ 8 ಐ ಕಡಲ ಕಣ್ಗಾವಲು ವಿಮಾನ, ಚೇತಕ್, ಎಎಲ್‌ಹೆಚ್ ಮತ್ತು ಸೀಕಿಂಗ್ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳು ಎಸ್‌ಎಆರ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights