ಕೊರೊನಾ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಉಲ್ಲಂಘನೆ : ವಿವಾಹದ ಅತಿಥಿಗಳಿಗೆ ಕಪ್ಪೆ ಜಿಗಿತದ ಶಿಕ್ಷೆ..!

ಕೊರೊನಾ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದರಿಂದ ವಿವಾಹದ ಅತಿಥಿಗಳಿಗೆ ಕಪ್ಪೆ ಜಿಗಿತದ ಶಿಕ್ಷೆ ನೀಡಿರುವ ವಿಡಿಯೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಭಿಂದ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ವಿವಾಹದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವ ಅತಿಥಿಗಳು ಆಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಾಗ ಈ ರೀತಿ ಶಿಕ್ಷೆ ಅನುಭವಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಊಹಿಸಿರಲಿಲ್ಲ ಅನ್ಸುತ್ತೆ. ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಪೊಲೀಸರು ಉಮಾರಿ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮದುವೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವೇಳೆ ಕೋವಿಡ್ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿ ಮದುವೆಗೆ ಸುಮಾರು 300 ಜನರು ಹಾಜರಿದ್ದರು. ಪೊಲೀಸರು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ನುಗ್ಗಿದಾಗ, ಅವರಲ್ಲಿ ಹಲವರು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರು.

ಪೊಲೀಸರಿಂದ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದವರನ್ನು ಹೊಲವೊಂದರ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪೆ ಜಿಗಿತ ಮಾಡುವಂತೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಸುಮಾರು 17 ಜನ ಪುರುಷರು ಶಿಕ್ಷೆಯಾಗಿ ಕಪ್ಪೆ ಜಿಗಿತ ಮಾಡಿದರು.  ಸರಿಯಾದ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಜಿಗಿಯದ ಕಾರಣ ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಬೆನ್ನಿಗೆ ಪೋಲೀಸ್ ಹೊಡೆಯುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು.

ಶಿಕ್ಷೆಯ ನಂತರ, ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ತನಕ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಕೂಟಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗದಂತೆ ಅವರಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಕಳೆದ ವಾರ ಬಿಹಾರದ ಕಿಶನ್‌ಗಂಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ದೃಶ್ಯಗಳು ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದ್ದವು, ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ಡಜನ್ ಯುವಕರು ತಮ್ಮ ಮೊಣಕೈಯ ಮೇಲೆ ತೆವಳಲು ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿಯೇ ಕಪ್ಪೆ ಜಿಗಿತಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು.

ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 5,065 ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿಸಿದ್ದು, ಒಟ್ಟು 7.47 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಸೋಂಕು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ವೈರಸ್‌ನಿಂದಾಗಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 7,227 ಜನರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights