ಏಕಕಾಲಕ್ಕೆ ಎರಡು ರೂಪಾಂತರಿ ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಮಹಿಳೆ ಸಾವು..!

ಎರಡು ರೂಪಾಂತರಿ ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಬೆಲ್ಜಿಯಂನಲ್ಲಿರುವ ಮಹಿಳೆ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾಳೆ.

ಕೋವಿಡ್ -19 ಯಿಂದ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುತ್ತಾಗಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ 90 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆ ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಆಲ್ಫಾ ಮತ್ತು ಬೀಟಾ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಂದ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಬೆಲ್ಜಿಯಂನ ಸಂಶೋಧಕರು ಭಾನುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇಂಥಹ ಅಪರೂಪದ ವಿದ್ಯಮಾನವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಅಂದಾಜು ಮಾಡಬಹುದು.

ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬೆಲ್ಜಿಯಂನ ಆಲ್ಸ್ಟ್‌ನ ಒಎಲ್‌ವಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಯಿತು. ಅದೇ ದಿನ ಕೋವಿಡ್ -19 ಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಆಕೆಯ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಮಟ್ಟವು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದರೂ, ಆಕೆಯ ಸ್ಥಿತಿ ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಹದಗೆಟ್ಟಿತು. ಐದು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಆಕೆ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾಳೆ.

ಈ ವೇಳೆ ಆಕೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಬ್ರಿಟನ್ನಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿದ ಆಲ್ಫಾ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಮತ್ತು ಬೀಟಾ ರೂಪಾಂತರಿಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಈ ಎರಡೂ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಬೆಲ್ಜಿಯಂನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸರಿದಿದ್ದವು, ಆದ್ದರಿಂದ ಮಹಿಳೆ ಎರಡು ವಿಭಿನ್ನ ಜನರಿಂದ ವಿಭಿನ್ನ ವೈರಸ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾಳೆ” ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆಯ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ ಒಎಲ್‌ವಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಆಣ್ವಿಕ ಜೀವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಅನ್ನಿ ವಂಕೀರ್‌ಬರ್ಗೆನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಅವಳು ಹೇಗೆ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಳು ಎಂಬುದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.” ರೋಗಿಯ ವೇಗವಾಗಿ ಕ್ಷೀಣಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಹ-ಸೋಂಕು ಒಂದು ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವುದು ಕಷ್ಟ ಎಂದು ವಂಕೀರ್‌ಬರ್ಗೆನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸಹ-ಸೋಂಕುಗಳ ಪ್ರಕಟಿತ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಕರಣಗಳು ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಂಕೀರ್‌ಬರ್ಗೆನ್ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದರೆ, ಈ ವಿದ್ಯಮಾನವನ್ನು ಬಹುಶಃ ಕಡಿಮೆ ಅಂದಾಜು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ವೇಗದ ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ, ಬ್ರೆಜಿಲ್ನ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಎರಡು ಜನರಿಗೆ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಎರಡು ವಿಭಿನ್ನ ತಳಿಗಳಿಂದ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

 

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *