ಮುಂಬೈ : ಅನಿಲ ಸೋರಿಕೆ, ದುರ್ವಾಸನೆ ದೂರು : ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಬಿಎಂಸಿ ಅಭಯ…

ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಅನಿಲ ಸೋರಿಕೆ ದುರ್ವಾಸನೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಜನರಲ್ಲಿ ಆತಂಕ ಮನೆಮಾಡಿದ್ದು, ಜನ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಎಂಸಿಗೆ ದೂರು ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ದೂರು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಬಿಎಂಸಿ ಭಯಪಡದಂತೆ ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಕೋರಿದೆ.

ಮುಂಬೈನ ಹಲವಾರು ಪ್ರದೇಶಗಳಿಂದ ಅನಿಲ ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅನೇಕ ದೂರುಗಳು ಬಂದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಬೃಹತ್ ಮುಂಬೈ ಮಹಾನಗರ ಪಾಲಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

“ಎಲ್ಲಾ ಅಗತ್ಯ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ನಾಗರಿಕ ಸಂಸ್ಥೆ ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. “ವಾಸನೆಯ ಮೂಲವನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. 17 ಅಗ್ನಿಶಾಮಕಗಳು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಲಿವೆ. ” ಎಂದಿದೆ. ಶನಿವಾರ ತಡರಾತ್ರಿ, ನಾಗರಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಘಟ್ಕೋಪರ್, ಪೊವಾಯ್, ವಿಖ್ರೋಲಿ ಮತ್ತು ಚೆಂಬೂರು ಪ್ರದೇಶಗಳಿಂದ ದೂರುಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. “ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ದಳ ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಸತ್ಯಗಳನ್ನು ನವೀಕರಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ನಾಗರಿಕ ಸಂಸ್ಥೆ ಹೇಳಿದೆ.

https://twitter.com/mybmc/status/1269369754680246285

ನಾಗರಿಕ ವಿಪತ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಕೋಶವು ಶನಿವಾರ ರಾತ್ರಿ 9.53 ಕ್ಕೆ ನಗರದ ಗೋವಾಂಡಿ ಪೂರ್ವ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿರುವ ಔಷಧ ತಯಾರಕ ಯುಎಸ್ ವಿಟಮೈನ್ ನಲ್ಲಿ ಅನಿಲ ಸೋರಿಕೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸರು, ಮಹಾನಗರ ಗ್ಯಾಸ್ ಮತ್ತು ಮುಂಬೈ ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ದಳ ಮತ್ತು ಬಿಎಂಸಿಯ ವಾಯುಮಾಲಿನ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಸೋರಿಕೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

https://twitter.com/mybmc/status/1269331993956945921

https://twitter.com/mybmc/status/1269338971286503425

ಹಲವಾರು ನಿವಾಸಿಗಳು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ಗೆ ತಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆಯಿಂದ ಚೆಂಬೂರು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ಅನಿಲದ ದುರ್ವಾಸನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದು, ಬೃಹನ್ಮುಂಬೈ ಮುನ್ಸಿಪಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ ನಾಗರಿಕರನ್ನು “ಭಯಪಡಬೇಡಿ ಅಥವಾ ಭೀತಿ ಸೃಷ್ಟಿಸಬಾರದು” ಎಂದು ವಿನಂತಿಸಿದೆ. “ದುರ್ವಾಸನೆಯಿಂದಾಗಿ ಯಾರಾದರೂ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಒದ್ದೆಯಾದ ಟವೆಲ್ ಅಥವಾ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮೂಗು ಮುಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳಿ.” ಎಂದಿದೆ.

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಸಚಿವ ಆದಿತ್ಯ ಠಾಕ್ರೆ, ಬಿಎಂಸಿಯ ವಿಪತ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಕೋಶವು ಸೋರಿಕೆಯ ಮೂಲವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಜನರಿಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights