“ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಿಲ್ಲ, ಹಸ್ತಾಂತರಕ್ಕೆ ಇನ್ನೂ ಸಹಿ ಹಾಕಿಲ್ಲ”

ಬ್ಯಾಂಕಿನಿಂದ ಸಾವಿರಾರು ಕೋಟಿ ಸಾಲ ಪಡೆದು ಮರುಪಾವತಿಸದೆ ದೇಶ ಬಿಟ್ಟು ಪರಾರಿಯಾಗಿರುವ ಮದ್ಯದ ದೊರೆ ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಿಲ್ಲ, ಅವರ ಹಸ್ತಾಂತರಕ್ಕೆ ಇನ್ನೂ ಸಹಿ ಹಾಕಿಲ್ಲ ಎಂದು ಉನ್ನತ ಸರ್ಕಾರಿ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಹೌದು… ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯ ಅವರ ಹಸ್ತಾಂತರ ದಾಖಲೆಗಳಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮದ್ಯದ ದೊರೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈಗೆ ಇಳಿಯಬಹುದು ಎಂಬ ವರದಿಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರಿ ಹಿರಿಯ ಮೂಲಗಳು ನಿರಾಕರಿಸಿವೆ. ಯುಕೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಭಾರತ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಅಧಿಕೃತ ಸಂವಹನವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿಲ್ಲ. ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯ ಅವರನ್ನು ಯಾವಾಗ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ, ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಕಟ ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತಿರುವ ಹಿರಿಯ ಸರ್ಕಾರಿ ಕಾರ್ಯಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆಗೆ ಮಾತನಾಡಿ, “ಯುಕೆ ಗೃಹ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ದಾಖಲೆಗಳಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂಬುದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.  ಅವರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ, ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯ ಅವರನ್ನು ಯಾವಾಗ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಊಹಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಹಸ್ತಾಂತರ ಕಾಯ್ದೆಯ ಪ್ರಕಾರ ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯ ಅವರನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಹಸ್ತಾಂತರ ದಾಖಲೆಗಳಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಲು ಯುಕೆ ಗೃಹ ಕಚೇರಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗೆ ಗಡುವು 2020 ರ ಜೂನ್ 11 ರಂದು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ರಾಜಕೀಯ ಆಶ್ರಯಕ್ಕಾಗಿ ಮದ್ಯದ ದೊರೆ ಈಗಾಗಲೇ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿರಬಹುದು ಎಂಬ ಬಲವಾದ ಊಹಾಪೋಹವೂ ಇದೆ.

ಆದರೆ ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ತನಿಖಾ ದಳ (ಸಿಬಿಐ) ಅಥವಾ ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ (ಇಡಿ) ಯುಕೆ ಗೃಹ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ಯಾವುದೇ ಸಂವಹನವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಯುಕೆಯಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತೀಯ ಹೈಕಮಿಷನ್‌ಗೆ ಯಾವುದೇ ದೃಢವಾದ ಮಾಹಿತಿ ಬಂದಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವ ಮಾಹಿತಿ ಲಭ್ಯವಾಗಿದೆ.

 

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights