ಏಮ್ಸ್ ನಿಂದ ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ ಆದ ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಅಮಿತ್ ಷಾ..

ಕೋವಿಡ್ ನಂತರದ ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ದೆಹಲಿಯ ಏಮ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದ ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಅಮಿತ್ ಶಾ ಅವರನ್ನು ಇಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಈವರೆಗೆ 35 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ 55 ವರ್ಷದ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಅಮಿತ್ ಷಾ ಅವರಿಗೂ ತಗುಲಿತ್ತು. ಆಗಸ್ಟ್ 2 ರಂದು ಅವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು.

ಕೋವಿಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ನೀಡಿದ ನಂತರ ಅವರಿಗೆ ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ದೇಹದ ನೋವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತ್ತು. ಇದರಿಂದ ಆಗಸ್ಟ್ 18 ರಂದು ಷಾ ಅವರನ್ನು ಏಮ್ಸ್ ಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಯಿತು. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ ಹಿರಿಯ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕನನ್ನು ಈ ಹಿಂದೆ ಗುರಗಾಂವ್‌ನ ಮೆಡಂತಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಸೋಂಕಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟದ ಮೊದಲ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದರು.

ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೊರೋನವೈರಸ್ 78,512 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಭಾರತ ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದೆ. ಇದು ದೇಶದ ಒಟ್ಟು ಕೊರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ 36 ಲಕ್ಷ ಮೀರಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ 36,21,246 ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ 7,81,975 ರೋಗಿಗಳು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ, 27,74,802 ಮಂದಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ 971 ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಇದು 64,469 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕುಗಳು 25 ಮಿಲಿಯನ್ ಮೀರಿದ್ದು, ಯುಎಸ್ 6 ಮಿಲಿಯನ್ ಗಡಿ ತಲುಪಿತು.

ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳಿಂದ ಭಾರತ 75,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ ದತ್ತಸಂಚಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಜುಲೈ 19 ರಂದು 74,354 ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿರುವ ಅಮೇರಿಕಾದಂತೆ ಈ ಮೊದಲು ಯಾವುದೇ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಏಕದಿನ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights