ದೆಹಲಿ ಮೆಟ್ರೊ ರೈಲು ಸೇವೆಗಳ ಪುನರಾರಂಭಕ್ಕೆ ಇಂದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸಭೆ..

ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಸುಮಾರು 3.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಪ್ರಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಮೇರಿಕಾ ಮತ್ತು ಬ್ರೆಜಿಲ್ ಮೊದಲು ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ನಂತರದಲ್ಲಿ  ಭಾರತ ವಿಶ್ವದ ಮೂರನೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಪೀಡಿತ ರಾಷ್ಟ್ರವಾಗಿದೆ.

ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮಂಗಳವಾರ ಸುಮಾರು 3.7 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಏರಿದಂತೆ ಕೇಂದ್ರದ ‘ಅನ್ಲಾಕ್ 4’ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರ್ಥಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಪುನರಾರಂಭಗೊಂಡಿವೆ. ಮೆಟ್ರೊ ರೈಲು ಸೇವೆಗಳ ಪುನರಾರಂಭ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರ ಅನುಮತಿಸಿರುವ ಇತರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಕುರಿತು ಚರ್ಚಿಸಲು ಬುಧವಾರ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸಭೆ ನಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ. ಜೆಇಇ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಮಂಗಳವಾರ ಕಠಿಣ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ದೂರ ಕ್ರಮಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದ್ದು, ಅದರ ಮುಂದೂಡಿಕೆಗಾಗಿ ಧ್ವಿ ಕೇಳಿ ಬರುತ್ತಲೇ ಇದೆ.

ಆಂಟಿ-ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಲಸಿಕೆ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ, ಯುಎಸ್ ಮಂಗಳವಾರ ಅಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾ ನೀಡಿದ ಲಸಿಕೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ 3 ನೇ ಹಂತದ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ತಲುಪಿದೆ. ಅದರ ಬಳಕೆಗೆ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂಬ ನಿರೀಕ್ಷೆ ಇದೆ. ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ, ಯುಎಸ್, ಬ್ರೆಜಿಲ್ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ನಂತರ ರಷ್ಯಾ ವಿಶ್ವದ ನಾಲ್ಕನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕ್ಯಾಸೆಲೋಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights