ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದ ಯುಪಿ ಡಾಕ್ಟರ್ ಕಫೀಲ್ ಖಾನ್ ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ ಜೈಲಿನಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ..

ಪೌರತ್ವ (ತಿದ್ದುಪಡಿ) ಕಾಯ್ದೆ ಅಥವಾ ಸಿಎಎ ವಿರುದ್ಧದ ಭಾಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಕಠಿಣ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಕಾಯ್ದೆ (ಎನ್‌ಎಸ್‌ಎ) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ವೈದ್ಯ ಕಫೀಲ್ ಖಾನ್ ಅವರನ್ನು ಬುಧವಾರ ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ ಮಥುರಾದ ಜೈಲಿನಿಂದ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಅಲಿಗರ್ ಮುಸ್ಲಿಂ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಸಿಎಎ ವಿರುದ್ಧ ಮಾಡಿದ ಭಾಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಡಾ. ಖಾನ್ ವಿರುದ್ಧ ಎನ್ಎಸ್ಎ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಯಿತು. ಯುಪಿಯ ಗೋರಖ್‌ಪುರದ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಜನವರಿ 29 ರಂದು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು.

ಧರ್ಮದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ವಿವಿಧ ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವೆ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಆತನ ಮೇಲೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಈ ವರ್ಷ ಫೆಬ್ರವರಿ 10 ರಂದು ಅವನಿಗೆ ಜಾಮೀನು ನೀಡಿದ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಎನ್‌ಎಸ್‌ಎ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಲಾಯಿತು.

ಅಲಹಾಬಾದ್ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಮಂಗಳವಾರ ಆತನ ಬಂಧನವನ್ನು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಎಂದು ಕರೆದಿದ್ದು, ಅವರನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವಂತೆ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಆದೇಶಿಸಿದೆ. ವೈದ್ಯರ ಭಾಷಣ ದ್ವೇಷ ಅಥವಾ ಹಿಂಸೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ತೋರಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಲಹಾಬಾದ್ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಹೇಳಿದೆ.

ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ತೀರ್ಪಿನ ನಂತರ, ಜೈಲಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಗಂಟೆಗಟ್ಟಲೆ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸದಿದ್ದಾಗ, ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಅಲಹಾಬಾದ್ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿರಸ್ಕಾರ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವುದಾಗಿ ತಿಳಿಸಿತ್ತು.

ಡಾ ಖಾನ್ ಅವರ ತಾಯಿ ನುಜತ್ ಪರ್ವೀನ್ ಅವರು ಬಹಳ ಸಮಯದ ನಂತರ ತನ್ನ ಮಗನನ್ನು ನೋಡಲು, ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿದೆ. “ನನ್ನ ಮಗ ಜೈಲಿನಿಂದ ಹೊರಬರುತ್ತಿರುವುದಕ್ಕೆ ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ನಾನು ಅವನನ್ನು ನೋಡಲು, ಅವನನ್ನು ಮುಟ್ಟಲು ಮತ್ತು ಬಹಳ ಸಮಯದ ನಂತರ ಅವನನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಮಥುರಾ ಜೈಲಿಗೆ ತೆರಳುವಾಗ ಎಂ.ಎಸ್. ಪರ್ವೀನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನನ್ನ ಮಗ ಒಳ್ಳೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಅವನು ಎಂದಿಗೂ ದೇಶ ಅಥವಾ ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ವಿರೋಧಿಯಲ್ಲ. ಇಂದು ನನ್ನ ಸೊಸೆಯ ಜನ್ಮದಿನವೂ ಆಗಿದೆ. ಅವಳು ಮಥುರಾದಲ್ಲಿದ್ದು ನಾವು ಅವಳಿಗೆ ಕೇಕ್ ಅನ್ನು ಸಾಗಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights