ಕಾಶ್ಮೀರದ ಇಬ್ಬರು ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನಿಂದ ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ಸಾಗಾಟ..

ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಶ್ರೀನಗರದ ಇಬ್ಬರು ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಯಿತು. ಇವೆಲ್ಲವೂ ಮಂಗಳವಾರ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ.

ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಬೆಂಗಳೂರಿನಿಂದ ದೆಹಲಿಗೆ ಇಂಡಿಗೊ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಹಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಸರಕುಗಳಾಗಿ ಸಾಗಿಸಲಾಯಿತು. ನಂತರ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ವಿಮಾನದ ಮೂಲಕ ಶ್ರೀನಗರಕ್ಕೆ ಸಾಗಿಸಲಾಯಿತು. ದೆಹಲಿಯ ಸಾರಿಗೆ ಸಮಯ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಯಾಣ ಎಂಟು ಗಂಟೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರು ಶ್ರೀನಗರದ ಎದೆ ರೋಗಗಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ 61 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಶ್ರೀನಗರದ ಶೆರ್-ಐ-ಕಾಶ್ಮೀರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ 62 ವರ್ಷದ ಪುರುಷ ರೋಗಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಎಚ್‌ಸಿಜಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಅನುವಾದ ಔಷಧ ವಿಭಾಗ, ಇದು ಸುಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿತ್ತು.

“ನಾವು ಶ್ರೀನಗರದಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ಪ್ರತಿಕಾಯ ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ದಾನಿಗಳು ಆಯಾ ಹಳ್ಳಿಗಳಿಂದ ಬರಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಸಮಯವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಪ್ಲಾಸ್ಮಾವನ್ನು ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಸಾಗಿಸಲಾಯಿತು. ಮಂಗಳವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ಗಂಟೆಯ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಅಲ್ಲಿನ ರೋಗಿಗೆ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾವನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು “ಇತರ ರೋಗಿಗಳು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಗಣೆಗೆ ನಾಮಮಾತ್ರ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಎಚ್‌ಸಿಜಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವೈದ್ಯರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಯುಎಸ್, ಫುಡ್ ಅಂಡ್ ಡ್ರಗ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ ತೀವ್ರ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಕೋವಿಡ್ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಬಳಸಲು ಅಧಿಕಾರ ನೀಡಿದೆ. ಇದು ಕ್ರಮವಾಗಿ 100%, 80% ಮತ್ತು 60% ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯೊಂದಿಗೆ ಮೊದಲಿನ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜೀವಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಇಂಡಿಗೊ ವಕ್ತಾರರು ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಇದು ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ವಿಮಾನ ಮತ್ತು ಈ ಸರಕನ್ನು ಹಡಗಿನಲ್ಲಿ ಸಾಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ರಾಹುಲ್ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅವರು ಈ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ಇಂಡಿಗೊ ನಡುವೆ ಸಮನ್ವಯ ಸಾಧಿಸಿದರು.ಅವರು ಸರಕುಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸುವ ವಿಮಾನವನ್ನು ಹಾರಿಸಲಿಲ್ಲ. ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ಸಾಗಿಸಿದರು ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *