ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊರೊನಾ ರೋಗಿಗಳ ಸಾವು..!

ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾವುಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿಯ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯಿಂದ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕಳೆದ 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಗರದಲ್ಲಿ 350 ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ, ಅದರಲ್ಲಿ 67% (ಅಥವಾ 235 ಸಾವುಗಳು) ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿವೆ.

ಖಾಸಗಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಕಳಪೆ ಸೇವೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಮ್ಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​(ಫಾನಾ) ಖಾಸಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗೆ ದಾಖಲಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಶೇಕಡಾವಾರು ಸಾವು ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 1 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ನಗರದ 90 ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಕೋಟಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ 8,110 ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳು ದಾಖಲಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಗರದ ಎಂಟು ಖಾಸಗಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ 6,319 ಜನರು ಅದೇ ಕೋಟಾದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ 14,429 ಜನರು ನಗರದ 37,703 ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ 38% ರಷ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಖಾಸಗಿ ಕೋಟಾ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆದ ಜನರ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಧಿಕೃತ ಸರ್ಕಾರದ ಮೂಲದ ಪ್ರಕಾರ ಇದು ಕಥೆಯ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೇಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಅನೇಕ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತಿಲ್ಲ. 50 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ವೈದ್ಯರು ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ನೆರವು ನೀಡಲು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಬದಲಾಗಿ, ಅವರು ವಾರ್ಡ್ ಹುಡುಗರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಸೇವಕರು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಕೋವಿಡ್ -19 ವಾರ್ಡ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ.

ನಗರದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ನಾಗರಿಕ ಸಂಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಿಬಿಎಂಪಿ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಮುಖಂಡ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮಾಫಿಯಾ ಅಬ್ದುಲ್ ವಾಜಿದ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಬಿಬಿಎಂಪಿಯ ಸ್ವಂತ ಹಾಸಿಗೆ ನಿರ್ವಹಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ಕಾರಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಹಾಸಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ 37% ಖಾಲಿ ಇವೆ. ನಂತರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವುಗಳನ್ನು ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಏಕೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಕೇಳಿದರು. “ಒಂದು ಕಡೆ ಜನರು ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಲಕ್ಷ ಪಾವತಿಸಿ ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಕಿಕ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದು, 10 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಲಕ್ಷಣರಹಿತ ಕೋವಿಡ್ -19 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದರೆ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಹಣ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ರೋಗಿಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹಣ ಪಡೆಯುವ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ವಿನ: ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇದು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮಾಫಿಯಾವನ್ನು ಮೀರಿದೆ ”ಎಂದು ವಾಜಿದ್ ಹೇಳಿದರು. ಕೆಲವು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ಅನರ್ಹರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಫಾನಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ. ಆರ್. ರವೀಂದ್ರ, ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ಹಲವಾರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಅರ್ಹ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ಇಲ್ಲ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

“ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಮನವಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ನಾವು ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ 84 ಸಣ್ಣ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳನ್ನು ಕೋವಿಡ್ ಕರ್ತವ್ಯದಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ಪ್ರತಿ ರೋಗಿಗೆ ಅರ್ಹ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ನಡುವಿನ ಅನುಪಾತವು ಅಗತ್ಯಕ್ಕಿಂತ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *