ಬಡವರಾದ ಹಳ್ಳಿ ಜನ ರಾತ್ರೋ ರಾತ್ರಿ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಿದ್ದು ಹೇಗೆ? ಕೇಳಿದ್ರೆ ಶಾಕ್ ಆಗ್ತೀರಾ..

ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅಚ್ಚರಿಗೊಳಿಸುವ ಅನೇಕ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ನಾವು ಕೇಳುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತೇವೆ. ಇಂದು ನಾವು ಅಂತಹ ಒಂದು ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ. ಈ ವಿಚಾರವನ್ನು ಕೇಳಿದ್ರೆ ನೀವು ನಂಬೋದಿಲ್ಲ. ಹೌದು, ಆಗಸ್ಟ್ 19 ರಂದು ಬ್ರೆಜಿಲ್ ಹಳ್ಳಿಯಾದ ಸಾಂತಾ ಫಿಲೋಮಿನಾದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಕೆಗಳ ತುಣುಕುಗಳು ಮಳೆಯಂತೆ ಸುರಿದಿವೆ. ಜನರು ಈ ಕಲ್ಲು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದ ಉಲ್ಕೆಗಳ ತುಂಡುಗಳ ಮೌಲ್ಯ ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೂಪಾಯಿ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅತಿದೊಡ್ಡ ತುಂಡು ಬೆಲೆ 19 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ.  ಹೀಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿನ ಜನರು ಈ ಮಳೆಗೆ ಹಣದ ಮಳೆ ಎಂಬ ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಇಲ್ಲಿ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದಾಗ, ಇವೆಲ್ಲವೂ ಅಪರೂಪವೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಉಲ್ಕೆಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.  40 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ತೂಕವಿರುವ ಅತಿದೊಡ್ಡ ತುಂಡು ಬೆಲೆ 26 ಸಾವಿರ ಡಾಲರ್, ಅಂದರೆ 19 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಇದೆಯಂತೆ. ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಸಾಂತಾ ಫಿಲೋಮಿನಾದಲ್ಲಿ 200 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ತುಣುಕುಗಳು ಬಿದ್ದಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಎಲ್ಲಾ ತುಣುಕುಗಳು ಸೌರಮಂಡಲದ ರಚನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಕಾಶಿಲೆಗೆ ಸೇರಿವೆ ಎನ್ನಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಕೇವಲ 1 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಉಲ್ಕೆಗಳು ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೂಪಾಯಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತವೆ. ಅಂದಹಾಗೆ, ನಾವು ಈ ಬ್ರೆಜಿಲಿಯನ್ ಹಳ್ಳಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರೆ, ಇಲ್ಲಿನ ಜನರು ತುಂಬಾ ಬಡವರು. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಈ ಕಲ್ಲು ಪಡೆದವರು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಈ ಸ್ಥಳದ 20 ವರ್ಷದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಎಡಿಮಾರ್ ಡಾ ಕೋಸ್ಟಾ ರೊಡ್ರಿಗಸ್, ‘ಆ ದಿನ ಇಡೀ ಆಕಾಶವು ಹೊಗೆಯಿಂದ ತುಂಬಿತ್ತು. ಆಗ ನನಗೆ ಆಕಾಶದಿಂದ ಕಲ್ಲುಗಳು ಬೀಳುತ್ತಿವೆ ಎಂಬ ಸಂದೇಶ ಬಂದಿತು. ಆಗ ನಾನು ಕೂಡ ಉಲ್ಕೆಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ ಎಂದಿದ್ದಾನೆ.

ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿನ ಜನ ರಾತ್ರೋ ರಾತ್ರಿ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಿದ್ದು ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಇದೊಂದು ಆಶ್ವರ್ಯಕರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗಿದೆ.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *