ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಐ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ನಡುವೆ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ : ಇಬ್ಬರು ಗಂಭೀರ ಸ್ಥಿತಿ!

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಉದಾನಿ ಕೊಟ್ವಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಲಲಿತ್ ಹೆಸರಿನ ಪೊಲೀಸರು ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಐ ರಾಮತಾರ್ ಅವರ ನಡುವೆ ಇನ್ಸಾಸ್ ರೈಫಲ್‌ನಿಂದ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ ನಡೆದಿದೆ. ರಜಾದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕಾನ್‌ಸ್ಟೆಬಲ್ ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಐ ನಡುವೆ ವಿವಾದ ಉಂಟಾಗಿದೆ. ಈ ವೇಳೆ ಕೊಟ್ವಾಲಿ ಸಂಕೀರ್ಣಕ್ಕೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದ ನಂತರ ಗದ್ದಲ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಾರಕ್ಕೇರಿದೆ. ಈ ವೇಳೆ ಎಎಸ್ಐ ಎರಡು ಗುಂಡುಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿದರು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಜಮೀನಿಗೆ ಬಿದ್ದ ನಂತರ ಪೊಲೀಸರು ಕೂಡ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇಬ್ಬರು ಗಂಭೀರ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದು ಬರೇಲಿಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಲಲಿತ್ ಹತ್ರಾಸ್ ಸದರ್ ಕೊಟ್ವಾಲಿಯ ಗ್ರಾಮವಾದ ಗುಲಾಡಿಯಾ ನಾಗ್ಲಾ ನಿವಾಸಿ. ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಐ ರಾಮೌತಾರ್ ಅಮ್ರೋಹಾದ ಥಾನಾ ದಿದೋಲಿ ಗ್ರಾಮದ ಆಶಾಫ್‌ಪುರದ ನಿವಾಸಿ. ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಮೊರಾದಾಬಾದ್ ಮಹಾನಗರದ ಹಳದಿ ಕೋತಿ ಬಳಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದೆ. ಘಟನೆಯ ನಂತರ, ಡಿಗ್ ರಾಜೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಪಾಂಡೆ ಸ್ಥಳಕ್ಕಾಗಮಿಸಿಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು. ಕೊಟ್ವಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಘಟನೆಯ ನಂತರ ಪೊಲೀಸರ ಅಧಿಕೃತ ಇನ್ಸಾಸ್ ರೈಫಲ್ ಅನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.

ಇದರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಬುಲೆಟ್ ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಐ ಮತ್ತು ಓರ್ವ ಪೊಲೀಸರು ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದರು. ಎರಡು ಗುಂಡುಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿದರೆ, ಪೊಲೀಸರು ನಾಲ್ಕು ಗುಂಡುಗಳನ್ನು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಹಾರಿಸಿದರು. ಕೊತ್ವಾನ್‌ನಲ್ಲಿ 7 ನಂತರದ ಬೆಂಕಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕೋಲಾಹಲಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಯಾರು ಮರೆಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ಸಿಕ್ಕಿದೆಯೋ ಅವರು ಅಡಗಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಸೈನಿಕನ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಬಂದೂಕು ಇದ್ದುದರಿಂದ ಅವನು ಅದನ್ನು ನೋಡದೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುತ್ತಿದ್ದ. ಯಾರೂ ಮುಂದೆ ಸಾಗುವ ಧೈರ್ಯ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಗುಂಡಿನ ನಂತರ ಸೈನಿಕ ಕೂಡ ಕೆಳಗೆ ಬಿದ್ದ. ನಂತರ ಪೊಲೀಸರು ಬಂದೂಕನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು. ಪ್ರಕರಣದ ತನಿಖೆ ಪೊಲೀಸರು ಮುಂದುವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.