ಗಡಿ ವಿವಾದಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಚೀನಾ ಪ್ರಜೆಗಳ ಪ್ರಾಣ ಕಾಪಾಡಿದ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆ..!

ಗಡಿ ವಿವಾದಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಸಿಕ್ಕಿಂನಲ್ಲಿ ಶೂನ್ಯ ಡಿಗ್ರಿಗಳಲ್ಲಿ ಸೋತ ಚೀನಾದ ಪ್ರಜೆಗಳ ಪ್ರಾಣವನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ಉಳಿಸಿದೆ.

ಉತ್ತರ ಸಿಕ್ಕಿಂನಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಪ್ರಜೆಗಳಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ಸೈನಿಕರು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ವಿವಾದದಲ್ಲಿದೆ. ಸೇನೆಯು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 3 ರಂದು ಉತ್ತರ ಸಿಕ್ಕಿಂನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ‘ಶೂನ್ಯ ಡಿಗ್ರಿ’ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಮೂವರು ಚೀನಾದ ಪ್ರಜೆಗಳು ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು.

ಹೇಳಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮೂವರು ಚೀನಾದ ಪ್ರಜೆಗಳು ಉತ್ತರ ಸಿಕ್ಕಿಂನ ಪ್ರಸ್ಥಭೂಮಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 17,500 ಅಡಿ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ದಾರಿ ತಪ್ಪಿದ್ದರು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಭಾರತೀಯ ಜವಾನರು ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಕೈ ಚಾಚಿದರು. ಇಬ್ಬರು ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುವ ಚೀನಾದ ನಾಗರಿಕರ ಪ್ರಾಣವನ್ನು ನೋಡಿದ ಭಾರತೀಯ ಜವಾನರು ತಕ್ಷಣ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಅಲ್ಲಿಗೆ ಧಾವಿಸಿದರು. ಶೂನ್ಯ ಡಿಗ್ರಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ತಾಪಮಾನದಿಂದಾಗಿ, ಎಲ್ಲಾ ಜೀವಗಳು ಸಂಕಷ್ಟದಲ್ಲಿದ್ದವು, ಆದರೆ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯ ಜವಾನರು ಅವುಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಆಮ್ಲಜನಕ, ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಉಣ್ಣೆಯ ಬಟ್ಟೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಹಾಯವನ್ನು ನೀಡಿದರು.

ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯು ತಮ್ಮ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಲುಪಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತಿಳಿಸಿತು, ನಂತರ ಅವರು ಹಿಂತಿರುಗಿದರು. ಚೀನಾದ ನಾಗರಿಕರು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಗೆ ತಕ್ಷಣದ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *