ಈ ವಿಶೇಷದಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ಓಜಾ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿರುತ್ತೆ…

ಇಂದು ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ಲೆಗ್ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ಓಜಾ ಅವರ ಜನ್ಮದಿನ. ಇಂದು ಪ್ರಜ್ಞಾನ್‌ಗೆ 34 ವರ್ಷ ತುಂಬಿದೆ. ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ (ಐಪಿಎಲ್) ಯ ಆರಂಭಿಕ ಆವೃತ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ನಿಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ. ಇಂದಿಗೂ ಅವರ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಐಪಿಎಲ್ನ ವಿಶೇಷ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದನ್ನು ಯಾರೂ ಮುರಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರನ್ನು ಐಪಿಎಲ್‌ನಲ್ಲಿ ವೇಗದ ಬೌಲರ್‌ ಎಂದು ತುಂಬಾ ಇಷ್ಟಪಟ್ಟಿದ್ದು, ಇದುವರೆಗೆ 12 ಋತುಗಳಲ್ಲಿ 10 ಬಾರಿ ವೇಗದ ಬೌಲರ್‌ಗಳು ಪರ್ಪಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಐಪಿಎಲ್ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ, ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದ ಬೌಲರ್‌ಗೆ ಪರ್ಪಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದರ ಮೇಲೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಸ್ಪಿನ್ನರ್‌ಗಳು ಸಹ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಂದಹಾಗೆ ಹಾಗೆ ಮಾಡಿದ ಮೊದಲ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಪ್ರಜ್ಞಾನ್. ಹೌದು, ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ಐಪಿಎಲ್ 2010 ರಲ್ಲಿ ಡೆಕ್ಕನ್ ಚಾರ್ಜರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದರು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿಯೇ ಅವರು ಈ ಅದ್ಭುತ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು 16 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 21 ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದರು. ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ಪರ್ಪಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ 9 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಚೆನ್ನೈ ಸೂಪರ್ ಕಿಂಗ್ಸ್‌ನ ಎಮ್ರಾನ್ ತಾಹಿರ್ 17 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 26 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿ ಪರ್ಪಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಅನ್ನು ತಮ್ಮ ಹೆಸರಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು. ಅಂದಹಾಗೆ, ಐಪಿಎಲ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಪರ್ಪಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಸಾಧಿಸಿದ ಮೊದಲ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಪ್ರಜ್ಞಾನ್. ಅವರ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಯಾರೂ ಮುರಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು. ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಮಹತ್ವದ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡದಿದ್ದರೂ, ಅವರು ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಮರಣೀಯ ಗೆಲುವಿನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟ್‌ನ ಮೂಲಕ ಮಹತ್ವದ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ 2010 ರ ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಹಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಆಡಿದ ಮೊದಲ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತ 216 ರನ್ ಗಳಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ವಿವಿಎಸ್ ಲಕ್ಷ್ಮಣ್ ಸುಮಾರು ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಕ್ರೀಸ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದ ನಂತರ ಇಶಾಂತ್ ಒಂಬತ್ತನೇ ವಿಕೆಟ್‌ಗೆ ಔಟಾದ ನಂತರ, ಭಾರತ ಗೆಲ್ಲಲು 11 ರನ್‌ಗಳ ಅಗತ್ಯವಿತ್ತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಜ್ಞಾನ್ ಕೊನೆಯ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಆಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಬೆನ್ ಹಿಲ್ಫೆನ್‌ಹೌಸ್ ಮತ್ತು ಮಿಚೆಲ್ ಜಾನ್ಸನ್ ಅವರ ಎಸೆತಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು. ನಂತರ ತಂಡವನ್ನು ಗೆಲುವಿನತ್ತ ಕೊಂಡೊಯ್ದರು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights