ಲಾಕ್ಡೌನ್ ನಂತರ 1 ಕೋಟಿ ದೇಣಿಗೆ ಪಡೆದು ದಾಖಲೆ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ ತಿರುಪತಿ ತಿಮ್ಮಪ್ಪ!

ಆಂಧ್ರದ ತಿರುಪತಿ ಬಾಲಾಜಿ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ಧಾರ್ಮಿಕ ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಲಾಕ್ಡೌನ್ ನಂತರ ಇಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ದಿನ ಬೃಹತ್ ಭಕ್ತರನ್ನು ಕಾಣಲಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರತಿದಿನ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವವರ ಸಂಖ್ಯೆ ಈಗ 15 ಸಾವಿರಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 6 ರ ಭಾನುವಾರ, ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ನಂತರ, ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಒಂದು ಕೋಟಿ ದಾನವನ್ನು ಸಹ ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲಾಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ದೇಣಿಗೆ ಸರಾಸರಿ ದಿನಕ್ಕೆ 50 ರಿಂದ 60 ಲಕ್ಷಗಳಷ್ಟಿತ್ತು. ಆದರೆ ಆಗಸ್ಟ್ 28 ರಿಂದ ಸಂದರ್ಶಕರ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ದೇಣಿಗೆಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಮೊತ್ತವು ಕೊರೋನಾ ಅವಧಿಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಬಂದ ದೇಣಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಕಷ್ಟದ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ದೇವಾಲಯದ ಬಗ್ಗೆ ಜನರ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ನೋಡಲು ಟೆಂಪಲ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ಸುಕವಾಗಿದೆ.

ಈ ವರ್ಷದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಭಕ್ತರ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಟ್ರಸ್ಟ್ ಆಶಿಸಿದೆ. ಕೊರೋನಾದ ಆಕ್ರಮಣದಿಂದಾಗಿ ಮಾರ್ಚ್ 20 ರಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಯಿತು. ಸುಮಾರು 80 ದಿನಗಳ ನಂತರ ಜೂನ್ 11 ರಂದು ಭಕ್ತರಿಗಾಗಿ ದರ್ಶನ ಆರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ಜೂನ್ 8 ರಂದು ಮಾತ್ರ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ತೆರೆಯಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಮೊದಲ ಮೂರು ದಿನಗಳನ್ನು ದೇವಾಲಯದ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಅನುಮತಿಸಲಾಯಿತು. ಜೂನ್ 11 ರಿಂದ ದರ್ಶನ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ತಕ್ಷಣ, ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 43 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳ ದೇಣಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದು, ಆ ದಿನ 6000 ಜನರು ದೇವಾಲಯಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಬಂದರು.

ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ನಂತರ, ಜೂನ್ 11 ರಿಂದ ಕೊರೋನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಬರಲಾರಂಭಿಸಿದವು, ದೇವಾಲಯ ತೆರೆದ ನಂತರ, ದೇವಾಲಯವನ್ನು ತೆರೆಯುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬ ಚರ್ಚೆಯೂ ಬಿಸಿಯಾಗಿತ್ತು. ದೇವಾಲಯ ತೆರೆದ ಕೂಡಲೇ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ನ ನೌಕರರ ವರದಿಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು. ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 80 ಕಾರ್ಮಿಕರು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು, ಆಗಸ್ಟ್ ವೇಳೆಗೆ ಅವರ ಸಂಖ್ಯೆ 750 ಕ್ಕೆ ಏರಿತು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights