ನಾಳೆ ವಾಯುಪಡೆಗೆ ಸೇರಲಿರುವ ರಫೇಲ್‌: ಫ್ರೆಂಚ್ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವರು ಭಾಗಿ

ನಾಳೆ ರಫೇಲ್ (ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 10 ಗುರುವಾರ) ಅಂಬಾಲಾದಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯ ನೌಕಾಪಡೆಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳ್ಳುವ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಫ್ರೆಂಚ್ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ಫ್ಲಾರೆನ್ಸ್ ಪಾರ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಐದು ಫ್ರೆಂಚ್ ರಾಫೆಲ್ ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್‌ಗಳ ಮೊದಲ ಬ್ಯಾಚ್ ಅನ್ನು ಅಂಬಾಲಾ ವಾಯುಪಡೆಯ ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿಗೆ ರಕ್ಷಣಾ ಉತ್ಪಾದನಾ ಉದ್ಯಮದ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳ ನಿಯೋಗ ಫ್ರೆಂಚ್ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವರೊಂದಿಗೆ ಬರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಸಭೆ ನಡೆಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಆರಂಭಿಕ ಐದು ಜೆಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ಸಿಂಗಲ್-ಸೀಟರ್ ಮತ್ತು ಎರಡು ಅವಳಿ ಆಸನಗಳ ಜೆಟ್‌ಗಳಿವೆ. ಜುಲೈ 29 ರಂದು ಇದು ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಉಳಿದುಕೊಂಡು ಫ್ರಾನ್ಸ್ನ ಮರಿಜೆನಾಕ್ನಿಂದ ಹಾರಿತು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಜೆಟ್ ವಿಮಾನವನ್ನು ಹಾರಾಟ ನಡೆಸಿದ ಏಳು ಪೈಲಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅಂಬಾಲಾದಲ್ಲಿ ಇಳಿಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಆರ್‌ಕೆಎಸ್ ಭದೌರಿಯಾ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು. ರಾಫೆಲ್ ಜೆಟ್ ವಿಮಾನ ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ರಾತ್ರಿ ಕಳೆದಿದ್ದು, ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನ ದಕ್ಷಿಣ ಪ್ರದೇಶವಾದ ಮರಿಜೆನಾಕ್‌ನಿಂದ ಅಂಬಾಲಾಕ್ಕೆ 8,500 ಕಿ.ಮೀ.ಕ್ರಮಿಸಿದೆ.

ರಫೇಲ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಸ್ಕ್ವಾಡ್ರನ್ ಅಂಬಾಲಾ ಏರ್ ಬೇಸ್‌ನಿಂದ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸಲಿದ್ದು, ಇದು ಜಾಗ್ವಾರ್ ಮತ್ತು ಮಿಗ್ -21 ಜೊತೆಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಮುಂದಿನ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಎರಡು ಸ್ಕ್ವಾಡ್ರನ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ 36 ರಫೇಲ್ ಜೆಟ್‌ಗಳು ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯ ಭಾಗವಾಗಲಿವೆ. ಈ ಪೈಕಿ ಮೊದಲ ಸ್ಕ್ವಾಡ್ರನ್ ಪಶ್ಚಿಮ ಪ್ರದೇಶದ ಅಂಬಾಲಾದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದ್ದು, ಎರಡನೆಯದು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಹಶಿಮರಾದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights