ತೆಲಂಗಾಣ : ಸಂಜೆ ಸಮಯದಲ್ಲೇ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಘಾತಗಳು ಸಂಭವ – ಎನ್‌ಸಿಆರ್‌ಬಿ ವರದಿ

ಅಪಘಾತಗಳು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಅಥವಾ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಇಂದ್ರಿಯಗಳ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ. ತೆಲಂಗಾಣ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಂಜೆ 6 ರಿಂದ 9 ರವರೆಗೆ ರಸ್ತೆಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಅಸುರಕ್ಷಿತವಾಗುತ್ತಿವೆ. ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ರಸ್ತೆ ಅಪಘಾತಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಜನರಿಗೆ ಸಂಚಾರ ಜ್ಞಾನದ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಪರಾಧ ದಾಖಲೆಗಳ ಬ್ಯೂರೋ (ಎನ್‌ಸಿಆರ್‌ಬಿ) ಯಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಭಾರತ -2019 ರಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಅಪಘಾತ ಸಾವುಗಳು ಮತ್ತು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಗಳ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ,

2019 ರಲ್ಲಿ ಸಂಜೆ 6 ರಿಂದ ರಾತ್ರಿ 9 ರವರೆಗೆ 4,489 ಅಪಘಾತಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ. ನಂತರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ರಿಂದ 6 ರವರೆಗೆ 4,131 ಅಪಘಾತಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ. 2019 ರಲ್ಲಿ 21,570 ಘರ್ಷಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 6,964 ಜನರು ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡರೆ 21,999 ಜನರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಮಧ್ಯೆ ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನ ಅಪಾಯ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 6 ರವರೆಗೆ  513 ಅಪಘಾತಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಘಾತಗಳಲ್ಲಿ ಚಾಲಕರು ತಪ್ಪಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಂಚಾರ ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮುಸ್ಸಂಜೆಯಲ್ಲಿ ಬೇಗನೆ ಮನೆಗೆ ತಲುಪುವ ದಾವಂತರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ವೇಗವಾಗಿ ವಾಹನ ಚಲಾಯಿಸುತ್ತಾರೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಾಲಕರು ವಾಹನದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ವಿರುದ್ಧ ದಿಕ್ಕಿನಿಂದ ಅಥವಾ ಪಾದಚಾರಿ ಮಾರ್ಗಕ್ಕೆ ಬರುವ ವಾಹನಗಳು ಅಪಘಾತಕ್ಕೀಡಾಗುತ್ತವೆ.

ಚಾಲಕರು ಕೆಲಸದ ನಂತರ ಮನೆಗೆ ತಲುಪಲು ವೇಗವಾಗಿ ಹೋಗುವುದರಿಂದ ಇದು ಮಾನಸಿಕ ಒತ್ತಡವಿರುತ್ತದೆ.  ರಸ್ತೆಯ ಎರಡೂ ದಿಕ್ಕುಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸಂಚಾರ ಹೆಚ್ಚು ಇರುತ್ತದೆ. ಬೆಳಕು ಮತ್ತು ಪ್ರಜ್ವಲಿಸುವಿಕೆಯ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ಸಂಜೆ ಅಪಘಾತಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಜವಾಹರಲಾಲ್ ನೆಹರು ತಾಂತ್ರಿಕ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಾರಿಗೆ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ವಿಭಾಗ (ಮುಖ್ಯಸ್ಥ) ಕೆ.ಎಂ.ಲಕ್ಷ್ಮಣ್ ರಾವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಬೆಳಕಿನ ಪ್ರಜ್ವಲಿಸುವಿಕೆಯ ವ್ಯತ್ಯಾಸದಿಂದಾಗಿ ಚಾಲಕರು ತಿರುವುಗಳಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾಗಿ ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿರಬಹುದು, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಅಪಘಾತಗಳು ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights