ಬಿಹಾರ ಚುನಾವಣೆ: ಬಿಜೆಪಿ ಕೋಟಾದಿಂದ ಲೋಕ ಜನಶಕ್ತಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸ್ಥಾನ..!

ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಮುಂಬರುವ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಘೋಷಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಪಕ್ಷಗಳು ಚುನಾವಣಾ ಸಿದ್ಧತೆಗೆ ತಯಾರಿ ನಡೆಸಿವೆ. ಸಮ್ಮಿಶ್ರ ಸಂಘಟನೆಗಳು ಮತ್ತು ಪಕ್ಷಗಳ ನಡುವಿನ ಸ್ಥಾನ ವಿಭಜನೆ ಕೂಡ ಮಂಕಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಈ ಆದೇಶದಲ್ಲಿ ಜೆಡಿಯು ರಾಜ್ಯದ 243 ಸ್ಥಾನಗಳ ಪೈಕಿ 115 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಮತ್ತು ಉಳಿದ 128 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಬಿಡಲು ಬಯಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಜೆಡಿಯು ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ ಕೋಟಾದಿಂದ ಲೋಕ ಜನಶಕ್ತಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ (ಎಲ್‌ಒಜೆಪಿಎ) ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಬಯಸಿದೆ. ಸ್ಥಾನ ವಿಭಜನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್‌ಜೆಪಿಗೆ ಕೋಪ ಬಂದಾಗಿನಿಂದ ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಜೆಡಿಯುಗೆ ಹೊಡೆತ ಬೀಳುತ್ತಿದೆ. 115 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಖಚಿತ ಎಂದು ಜೆಡಿಯು ಮೂಲಗಳು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಜೆಡಿಯು ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, “2010 ರಲ್ಲಿ ಜೆಡಿಯು ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಮಾತ್ರ ಇತ್ತು. ಆದ್ದರಿಂದ ನಮಗೆ ಸೀಟ್ ಡಿವಿಜನ್ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಟಗ್ ಯುದ್ಧವಿರಲಿಲ್ಲ. 2015 ರ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಅಲೈಯನ್ಸ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು 101 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಈಗ ನಾವು ಮತ್ತೆ ಎನ್‌ಡಿಎಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹಿರಿಯ ಪಾಲುದಾರರಿದ್ದಾರೆ, ನಾವು 115 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ ಕೋಟಾದಲ್ಲಿ ಎಲ್‌ಜೆಪಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಭಾಗದಿಂದ ಜೀತಾನ್ ರಾಮ್ ಮಂಜೀಯ ಹಿಂದೂಸ್ತಾನಿ ಅವಮ್ ಮೋರ್ಚಾ (ಜಾತ್ಯತೀತ) ಗೆ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದಿದೆ.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *