ಮಲೇಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸಲು ಬಹುಮತವಿದೆ ಎಂದ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷ ನಾಯಕ ಅನ್ವರ್ ಇಬ್ರಾಹಿಂನ ವಿಚಾರಣೆ!

ಕೌಲಾಲಂಪುರ್: ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಉಚ್ಚಾಟಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಶಾಸಕರ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಅವರು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಮಲೇಷ್ಯಾದ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷ ನಾಯಕ ಅನ್ವರ್ ಇಬ್ರಾಹಿಂ ಅವರನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಪೊಲೀಸರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಹೊಸ ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಮುಹಿದ್ದೀನ್ ಯಾಸಿನ್ ಅವರನ್ನು ಪದಚ್ಯುತಗೊಳಿಸಲು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಬಹುಮತದ ಬೆಂಬಲವಿದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಅನ್ವರ್ ಮಂಗಳವಾರ ರಾಷ್ಟ್ರದ ರಾಜನನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು.

ಅನ್ವರ್‌ಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಲಾದ 121 ಶಾಸಕರ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ 113 ದೂರುಗಳು ಬಂದಿವೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ  ಅವರು ದೂರುಗಳ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿಲ್ಲ. ಈ ಪಟ್ಟಿ ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುವರೆದಿದೆ.

ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಿರುಕುಳದ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ದಂಡ ಸಂಹಿತೆಯಲ್ಲಿನ ನಿಬಂಧನೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ದೂರುಗಳನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಲು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಬಳಸದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಲ್ಟಿಮೀಡಿಯಾ ಕಾನೂನಿನ ಬಗ್ಗೆ ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಶುಕ್ರವಾರ ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಲು ಅನ್ವರ್ ಅವರನ್ನು ಪೊಲೀಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಗೆ ಕರೆಸಲಾಗಿದೆ.

73 ವರ್ಷದ ಅನ್ವರ್, ರಾಜ ತನ್ನ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳ ಮುಖಂಡರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಪೊಲೀಸ್ ತನಿಖೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿಲ್ಲ.

ಅನ್ವರ್ ಅವರ ಸುಧಾರಣಾವಾದಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟದ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ನಂತರ ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ಮುಹಿದ್ದೀನ್, ಈ ಹಿಂದೆ ಅನ್ವರ್ ಅವರನ್ನು ಪದಚ್ಯುತಗೊಳಿಸಲು ಬಹುಪಾಲು ಶಾಸಕರ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಈ ವಾರ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. ಮುಹಿದ್ದೀನ್ ಅವರ ಆಡಳಿತ ಒಕ್ಕೂಟದ ಪ್ರಮುಖ ಮಿತ್ರ ದೊಡ್ಡ ಪಕ್ಷವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಸರಿದಿರುವ ಕೋಪದ ಮಧ್ಯೆ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದರು.

ನವೆಂಬರ್ 2 ರಂದು ಸಂಸತ್ತು ಪುನರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಒಕ್ಕೂಟ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಪಕ್ಷದ ಹಲವಾರು ಶಾಸಕರು ಮುಹಿದ್ದೀನ್ ವಿರುದ್ಧ ಅವಿಶ್ವಾಸ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿರುವ ಹೌಸ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ಈ ಚಲನೆಯನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು.

ರಾಜಕೀಯ ಜಗಳವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಅದನ್ನು ರಾಜ ಸುಲ್ತಾನ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಸುಲ್ತಾನ್ ಅಹ್ಮದ್ ಷಾಗೆ ಬಿಡುವುದಾಗಿ ಮುಹಿದ್ದೀನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಕೌಲಾಲಂಪುರದಲ್ಲಿ ಈ ವಾರ ವಿಧಿಸಲಾದ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಂದಾಗಿ ರಾಜನು ಪಕ್ಷದ ಮುಖಂಡರೊಂದಿಗಿನ ಸಭೆಗಳನ್ನು ಮುಂದೂಡಿದ್ದರಿಂದ ಅದು ಎಳೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ “ದೇಶವನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ರಾಜಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಮುಳುಗಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ” ಎಂದು ರಾಜ ಗುರುವಾರ ರಾಜಕೀಯ ಮುಖಂಡರಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.

ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ತಮ್ಮ ವಿವಾದವನ್ನು ಮಾತುಕತೆಗಳ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಸಂವಿಧಾನದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕಾನೂನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಇತ್ಯರ್ಥಪಡಿಸುವಂತೆ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights