ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಜೈಲುವಾಸದ ನಂತರ ಈಜಿಪ್ಟ್ ಹಾಸ್ಯನಟ ಬಿಡುಗಡೆ….!

ಕೈರೋ: ಜನಪ್ರಿಯ ವಿಡಂಬನಾತ್ಮಕ ದೂರದರ್ಶನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಹಾಸ್ಯನಟನನ್ನು ಈಜಿಪ್ಟ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ವಿಚಾರಣೆಯಿಲ್ಲದೆ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಜೈಲುವಾಸದ ನಂತರ ಹಾಸ್ಯನಟನನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಶ್ಯಾಡಿ ಅಬು ಜೈದ್ ಅವರನ್ನು ಶನಿವಾರ ತಡರಾತ್ರಿ ಕೈರೋ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಅವರ ಬಿಡುಗಡೆಯ ಷರತ್ತುಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ ವಾರಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ವರದಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು ಎಂದು ವಕೀಲ ಮೊಕ್ತಾರ್ ಮೌನಿರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಸಹೋದರಿ ರೌಲಾ ಅಬು ಜೈದ್ ಅವರು ಈ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ನಂತರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರು ಮತ್ತು ಅವರ ಸ್ನೇಹಿತರ ಫೋಟೋವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕೈರೋದಲ್ಲಿನ ಅವರ ಮನೆಯ ಮೇಲೆ ಸರಳ ಬಟ್ಟೆ ಧರಿಸಿದ ಭದ್ರತಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ನಂತರ ಪೊಲೀಸರು ಮೇ 2018 ರಲ್ಲಿ ಅಬು ಜೈದ್ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದರು. ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಗುಂಪಿಗೆ ಸೇರುವುದು, ನಿಷೇಧಿತ ಮುಸ್ಲಿಂ ಬ್ರದರ್‌ಹುಡ್‌ನ ಉಲ್ಲೇಖ, ಮತ್ತು ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಆತನ ಮೇಲೆ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಯಿತು.

ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಅವನ ಷರತ್ತುಬದ್ಧ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದ್ದು, ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯನ್ನು ಮೀರಿದೆ.

ಅಬು ಜೈದ್ ವಿಡಂಬನಾತ್ಮಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಮ್ಯಾನ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ, ಅವರು “ದಿ ರಿಚ್ ಕಂಟೆಂಟ್” ಎಂಬ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿದರು.

2011 ರಲ್ಲಿ, ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಹೊಸ್ನಿ ಮುಬಾರಕ್ ಅವರನ್ನು ಉರುಳಿಸಿದ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯದ ಭಾರೀ ಭದ್ರತಾ ಉಪಕರಣವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ 2011 ರ ದಂಗೆಯ ಐದನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದಂದು ಕಾಂಡೋಮ್‌ಗಳಿಂದ ಮಾಡಿದ ಆಕಾಶಬುಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ವಿವಾದವನ್ನು ಸೆಳೆದರು.

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಬ್ದೆಲ್-ಫತ್ತಾಹ್ ಎಲ್-ಸಿಸ್ಸಿ ಸರ್ಕಾರವು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ದಬ್ಬಾಳಿಕೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಈಜಿಪ್ಟ್‌ನ ಬಾರ್‌ಗಳ ಹಿಂದೆ ಸರ್ಕಾರದ ಅನೇಕ ವಿಮರ್ಶಕರಲ್ಲಿ ಅಬು ಜೈದ್ ಒಬ್ಬರು. ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪ್ರೆಸ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಪ್ರಕಾರ, 60 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪತ್ರಕರ್ತರು ಈಜಿಪ್ಟ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights