ಬಾಲಿವುಡ್ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಮಾಫಿಯಾ : ಟಿವಿ ನಟ ಪ್ರೀತಿಕಾ ಚೌಹಾಣ್ ಅರೆಸ್ಟ್ !

ಬಾಲಿವುಡ್ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಮಾಫಿಯಾದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ನಟ ನಟಿಯರು ಎನ್‌ಸಿಬಿ ಬಲೆಗೆ ಬೀಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಗಾಂಜಾ ಹೊಂದಿದ್ದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಟಿವಿ ನಟ ಪ್ರೀತಿಕಾ ಚೌಹಾನ್ ಮತ್ತು ಮುಂಬೈನ ವರ್ಸೋವಾದ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನಾರ್ಕೋಟಿಕ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಬ್ಯೂರೋ (ಎನ್‌ಸಿಬಿ)  ಬಂಧಿಸಿದೆ. ತಂಡ ಪ್ರೀತಿಕಾದಿಂದ 99 ಗ್ರಾಂ ಗಾಂಜಾ ಮತ್ತು ಫೈಸಲ್ ಎಂಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ವಶಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ನಾರ್ಕೋಟಿಕ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಬ್ಯೂರೋ ಬಾಲಿವುಡ್-ಡ್ರಗ್ ನೆಕ್ಸಸ್ ಪ್ರಕರಣದ ವಿರುದ್ಧ ತನಿಖೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದು ಅಂಧೇರಿಯಲ್ಲಿ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿ ನಾಲ್ಕು ಜನರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದೆ.

ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವಾಲಯದ (ಎಂಎಚ್‌ಎ) ಪ್ರಕಾರ, ಮುಂಬೈ ಔಷಧಿಗಳ ಪ್ರಮುಖ ತಾಣವಾಗಿ ಹೊರಬಂದಿದೆ. ಮಾದಕವಸ್ತು ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆದಾರರನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚುವ ಸಲುವಾಗಿ ಎನ್‌ಸಿಬಿ ಮಾದಕವಸ್ತು ವಿರೋಧಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ತಡವಾಗಿ ಒಂದು ಕೆಜಿ ಕೊಕೇನ್, 2 ಕೆಜಿ ಫೆನ್ಸಿಕ್ಲಿಡಿನ್, 29.300 ಕೆಜಿ ಎಂಡಿಎ ಮತ್ತು ಮಿಯಾಂವ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ 70 ಗ್ರಾಂ ಮೆಫೆಡ್ರೋನ್ ಅನ್ನು ಮುಂಬೈನಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಜಮ್ಮುವಿನಲ್ಲಿ 56 ಕೆಜಿ ಹಶಿಶ್ ಅನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದ್ದು ಮುಖ್ಯ ರಿಸೀವರ್ ಅನ್ನು ಮುಂಬೈನಿಂದ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಎನ್‌ಸಿಬಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾರ್ಗಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಗಾ ಇಟ್ಟಿದೆ. ವಿದೇಶಿ ದೇಶಗಳಿಂದ ವಿವಿಧ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಚುವ ಕಳ್ಳಸಾಗಾಣಿಕೆದಾರರ ಇತ್ತೀಚಿನ ತಂತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಏಜೆನ್ಸಿ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಇಲಾಖೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದೆ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಹಲವಾರು ದಂಧೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗಿತ್ತು.

ಕಳೆದ ಮೂರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಸಿಬಿ ವಿದೇಶಗಳಿಂದ ಬರುವ ಹಲವಾರು ಔಷಧಿ ಪಾರ್ಸೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಇದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು, ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಡಾರ್ಕ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ನೂರಾರು ಸೈಕೋಟ್ರೋಪಿಕ್ ಡ್ರಗ್ ಪಾರ್ಸೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ವಿದೇಶಕ್ಕೆ ಸಾಗಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಎನ್‌ಸಿಬಿ ಮಾದಕವಸ್ತು ಕಳ್ಳಸಾಗಾಣಿಕೆದಾರನನ್ನು ಬಂಧಿಸಿತ್ತು. ಇದು ಸರ್ಚ್ ಇಂಜಿನ್ಗಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಸರ್ಕಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಗೋಚರಿಸದ ಗುಪ್ತ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಆಗಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights