ಫ್ಯಾಷನ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟ ಮುಖವಾಡ : ತಯಾರಿಸಲು ಚಿನ್ನ ಮತ್ತು ಬೆಳ್ಳಿ ಬಳಕೆ!

ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡಿ ಜನರ ಜೀವದೊಂದಿಗೆ ಚಲ್ಲಾಟವಾಡುತ್ತಿದೆ. ಇದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಂತರ, ಸ್ಯಾನಿಟೈಸರ್ ಮತ್ತು ಮುಖವಾಡ ಧರಿಸುವುದು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದೆ. ಕೊರೋನಾ ಸೋಂಕನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಧರಿಸಲು ಕೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಆದರೆ ಮಾಸ್ಕ್ ಸದ್ಯ ಫ್ಯಾಷನ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಟರ್ಕಿಯ ಕುಶಲಕರ್ಮಿ ಚಿನ್ನ-ಬೆಳ್ಳಿ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹೌದು.. ಈ ಮುಖವಾಡ ಕೊರೋನವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ದೂರವಿಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಈ ಕುಶಲಕರ್ಮಿ ನಂಬಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಮುಖವಾಡ ಈಗ ಟರ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ಫ್ಯಾಷನ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಮುಖವಾಡವನ್ನು ಟರ್ಕಿಯಲ್ಲಿ ಫ್ಯಾಷನ್ ವಿನ್ಯಾಸದ ರೂಪದಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಕುಶಲಕರ್ಮಿ ಸಬ್ರಿ ಡೆಮಿರ್ಸಿ ಚಿನ್ನ ಮತ್ತು ಬೆಳ್ಳಿಯೊಂದಿಗೆ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಅವರ ಅನೇಕ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಸಹ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕುಶಲಕರ್ಮಿಗಳು ಸುಮಾರು 32 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಚಿನ್ನ ಮತ್ತು ಬೆಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಆಭರಣಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದು ದೊಡ್ಡ ಅಂಗಡಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಅಂಗಡಿ ಈಗ ಫ್ಯಾಷನ್ ಭರಿತ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಬೆಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳಿದ್ದು ಕರೋನಾವನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಡೆಮಿರಾಸಿ ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನ ಮತ್ತು ಬೆಳ್ಳಿ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅಂಗಡಿ ಮತ್ತೆ ತೆರೆದಾಗ ಅವರು ಈ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights