ಮೋದಿಗೆ ತಮ್ಮ ಜಮೀನು ನೀಡಲು ಬಯಸಿದ 80ರ ಅಜ್ಜಿ : ಕಾರಣ ಕೇಳಿ ತಹಶೀಲ್ದಾರ್ ಶಾಕ್!

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮೈನ್‌ಪುರಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ 80 ವರ್ಷದ ಅಜ್ಜಿ ಪಿಎಂ ಮೋದಿ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಜಮೀನನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಕೇಳಿದರೆ ನಿಜಕ್ಕೂ ಶಾಕ್ ಆಗುತ್ತದೆ.

“ನನಗೆ ಮೂವರು ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಮದುವೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಯಾರೂ ನನ್ನ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಯಾರೂ ನನ್ನ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಮೂವರು ಪುತ್ರರೂ ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿರತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಪಿಎಂ ಮೋದಿ ನನ್ನ ಪುತ್ರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನನ್ನನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಜಾರಿಗೆ ತಂದ ಅನೇಕ ಯೋಜನೆಗಳ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಪಿಎಂ ಮೋದಿ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಜಮೀನನ್ನು ನೋಂದಣಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ವಯಸ್ಸಾದ ಮಹಿಳೆ ತಹಸಿಲ್ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೇಳಿದಾಗ, ಅಲ್ಲಿದ್ದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತರಾದರು. ನಂತರ ವಕೀಲರು ಮತ್ತು ಇತರರು ಅಜ್ಜಿಗೆ ವಿವರಿಸಿ ಮನೆಗೆ ವಾಪಸ್ ಕಳುಹಿಸಿದರು. ಕುನ್ವಾರಿ ಅಲಿಯಾಸ್ ಬಿತ್ತನ್ ದೇವಿ 80 ವರ್ಷದ ಅಜ್ಜಿ. ಪುರಾನ್ ಲಾಲ್ ನಿವಾಸಿ ಚಿಟಾಯನ್ ತಹಸಿಲ್ ವಕೀಲ ಕೃಷ್ಣ ಪ್ರತಾಪ್ ಸಿಂಗ್ ಚೌಹಾಣ್ ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಜ್ಜಿ ತನ್ನ ತಾಯಿಯ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪನ ಊರು ಚಿಟಾಯನ್ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ವಕೀಲರಿಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. ಪತಿ ತೀರಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಿಗೆ ಮದುವೆಯಾದ ಮೂವರು ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಯಾರೂ ಅವಳನ್ನು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಸರ್ಕಾರ ನೀಡಿದ ವೃದ್ಧಾಪ್ಯದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಅವಳು ತನ್ನ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ. ಅವಳು ಸುಮಾರು ಹನ್ನೆರಡು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಜಾಗಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದರು.

ಪಿಎಂ ಮೋದಿ ಯೋಜನೆಗಳಿಂದ ಅವರು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷವಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ತಮ್ಮ ಜಮೀನನ್ನು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಗೆ ಹೆಸರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಅವಳ ಪುತ್ರರು ಮತ್ತು ಸೊಸೆಯಂದಿರು ಅವಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಏನನ್ನೂ ನೀಡಲು ಅವಳು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಕೇಳಿ ವಕೀಲರು ಗಾಬರಿಗೊಂಡು ವೃದ್ಧ ಮಹಿಳೆಗೆ ವಿವರಿಸಿದರು. ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಎಸ್‌ಡಿಎಂ ಜೊತೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಇದರ ನಂತರ, ಮುದುಕಿಯನ್ನು ಮನೆಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights