ಭಾರತ್ ಬಂದ್‌ಗೂ ಮುನ್ನ ಪಂಜಾಬ್ ಸಿಎಂ ಅಮರಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಅಂಬಾನಿಯನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ರಾ?

ಇತ್ತೀಚಿನ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ವಿವಿಧ ರೈತ ಸಂಘಟನೆಗಳು ಡಿಸೆಂಬರ್ 8 ರಂದು ಭಾರತ್ ಬಂದ್‌ಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದವು. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲ ಪ್ರಮುಖ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಬಂದ್‌ಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿದ್ದವು. ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಪಂಜಾಬ್‌ನ ರೈತ ಸಂಘಗಳ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿದೆ. ಈ ಮಧ್ಯೆ ಪಂಜಾಬ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅಮರಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕೋದ್ಯಮಿ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಅವರ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೆಟ್ಟಿಗರು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕೃಷಿಯ ಸಾಂಸ್ಥಿಕೀಕರಣದ ವಿರುದ್ಧ ರೈತರ ಆಂದೋಲನವನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಮರೀಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಪಂಜಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಲು ಭಾರತ್ ಬಂದ್‌ಗೆ ಒಂದು ದಿನ ಮೊದಲು ಅಂಬಾನಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು ಎಂದು ವೈರಲ್ ಫೋಟೋ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿನ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಹೀಗಿದೆ, “ಭಾರತ್ ಬಂದ್‌ನ ಒಂದು ದಿನ ಮೊದಲು ಪಂಜಾಬ್ ಸಿಎಂ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಅಮರಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು. ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಕುರಿತು ಅಮಿತ್ ಶಾ ಅವರ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳನ್ನು ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಬೆಂಬಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಿಎಂ ಚರ್ಚೆ ನಡೆಸಿ ಹೇಳಿದರು ಒಂದು ಕಡೆ ರೈತರ ಆಂದೋಲನ ಮತ್ತು ಭಾರತ್ ಬಂದ್ ಅನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಪಂಜಾಬ್ ಸಿಎಂ ಅಂಬಾನಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಯಾವ ರೀತಿಯ ರಾಜಕೀಯ? ” ಎಂದು ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಹೊಸ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳು ಉದ್ಯಮದ ಮುಖಂಡರಾದ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಮತ್ತು ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿಯವರ ಪರವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಅನೇಕ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷ ನಾಯಕರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ತನಿಖೆ ಬಳಿಕ ಗೊತ್ತಾಗಿದ್ದೇನು..?

ಆದರೆ ಈ ಫೋಟೋವನ್ನು ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಅಂಬಾನಿ ನಡುವಿನ 2017 ರ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ತೆಗೆಯಲಾಗಿದೆ. ಎರಡು ಸಭೆಯ ಕುರಿತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಯಾವುದೇ ವರದಿಗಳಿಲ್ಲ. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 31, 2017 ರಂದು ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಅವರ ಅಧಿಕೃತ ಟ್ವಿಟರ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ನಿಂದ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ ಫೋಟೋ ಇದಾಗಿದೆ.

ಸಭೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವಾರು ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ವರದಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಿವೆ. ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 31, 2017 ರಂದು ಪಂಜಾಬ್ ಸಿಎಂ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಅಂಬಾನಿಯನ್ನು ಒಂದರಿಂದ ಒಂದು ಸಭೆಗಾಗಿ ಭೇಟಿಯಾದರು. ಈ ಸಭೆಯ ನಂತರ ಪಂಜಾಬ್‌ಗೆ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಅವಕಾಶಗಳ ಕುರಿತು ರಿಲಯನ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನಿಯೋಗ ಮಟ್ಟದ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಯಿತು ಎಂದಿದೆ.

ಇನ್ನೂ ಅಕ್ಟೋಬರ್ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 31, 2017 ರಂದು ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ಸಭೆಯ ವೀಡಿಯೊ ವರದಿಯನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪಂಜಾಬ್ ಸಿಎಂ ಅಂಬಾನಿ ಸಭೆ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವರದಿಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಡಿಸೆಂಬರ್ 3 ರಂದು ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಅಮಿತ್ ಷಾ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಶೀಘ್ರ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕೋರಿದ್ದರು.

ಆದ್ದರಿಂದ ಅಮರಿಂದರ್ ಮತ್ತು ಅಂಬಾನಿಯವರ ವೈರಲ್ ಚಿತ್ರ 2017 ರಂದು ತೆಗೆಯಲಾಗಿದ್ದು ಇತ್ತೀಚಿನದಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights