ಗಂಟೆಗಳ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ ಮಹಿಳೆ : ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಂಡ ವೈದ್ಯರು!

ಭೋಪಾಲ್: ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಖಾರ್ಗೊನ್‌ ಬುಡಕಟ್ಟು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಗಂಟೆಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮೂರು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ್ದಾಳೆ. ಈ ಮೂವರು ಮಕ್ಕಳು ಗಂಟೆಗಳ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿದ್ದು ವೈದ್ಯರು ಸಹ ಈ ಪ್ರಕರಣದಿಂದ ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಇಂತಹ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವಿರಳ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಖಾರ್ಗೋನ್‌ನ ಬುಡಕಟ್ಟು ಪ್ರದೇಶವಾದ ಸಾಯಿ ಖೇಡಾ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಥವಾಲಿ ಬಾಯಿ ಎಂಬ ಮಹಿಳೆ ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯ ಪತಿ ಪಿಂಟು ಪ್ರಕಾರ, ಮದುವೆಯಾದ 6 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಈ ಮಹಿಳೆ ತಾಯಿಯಾಗಿದ್ದಳು. ಮೊದಲ ಮಗು ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 9 ಗಂಟೆಗೆ ಹುಟ್ಟಿದೆ. ಉಳಿದ ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 11 ಗಂಟೆಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದೆ. ಈ ವಿತರಣೆಯ ಸುದ್ದಿ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹರಡಿದ್ದು ಜನರು ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಅವಳ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ನೋಡಲು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಬರಲಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹೆರಿಗೆಯ ನಂತರ ತಾಯಿಗೆ ರಕ್ತಹೀನತೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಒಂದು ಶಿಶುವಿಗೆ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಈಗ ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಮಗು ಇಬ್ಬರೂ ಈಗ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವರ್ಷ  ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದ ಬಿಲಾಸ್ಪುರ ವಿಭಾಗದ ಕೊರ್ಬಾ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು 4 ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದರು. ಅವರಿಗೆ 1 ಗಂಡು ಮಗು ಮತ್ತು 3 ಹೆಣ್ಣು ಮಗು ಜನಿಸಿವೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಕ್ಕಳ ಜನನದ ವ್ಯತ್ಯಾಸ ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ ಈ ಹೆರಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದದ್ದಲ್ಲ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *