ಯೂಟ್ಯೂಬ ಮೂಲಕ 2020ರಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಭಾವನೆ ಪಡೆದ 9ರ ಪೋರ..!

ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನ ರಿಯಾನ್ ಕಾಜಿ ಎಂಬ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷದ ಹುಡುಗನನ್ನು ಫೋರ್ಬ್ಸ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಯು ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಭಾವನೆ ಪಡೆಯುವ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ತಾರೆ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದೆ. ಈ ಹುಡುಗ ತನ್ನ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್ ರಯಾನ್ಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ನಲ್ಲಿ ಆಟಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಆಟಗಳನ್ನು ಅನ್ಬಾಕ್ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶಿಸುವ ಮೂಲಕ 2020 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 30 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾನೆ.

ರಿಯಾನ್ ಕಾಜಿ ಯಾರು?

ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್ ರಯಾನ್ಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ನ ರಿಯಾನ್ ಕಾಜಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ತಾರೆ. ರಿಯಾನ್ ತನ್ನ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ 2.77 ಕೋಟಿ ಚಂದಾದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಇದುವರೆಗೆ 1800 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ.

ರಿಯಾನ್ ಕಾಜಿ ಎಷ್ಟು ಸಂಪಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ?

ರಿಯಾನ್ ಕಾಜಿ ತನ್ನ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್‌ನಿಂದ ಈವರೆಗೆ 29.5 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಮಾರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪೆನ್ಸರ್ ಪೈಜಾಮಾ ಸೇರಿದಂತೆ ರಯಾನ್ಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಬ್ರಾಂಡ್ ಆಟಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಈತ ಬಳಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ.

ರಿಯಾನ್ ಕಾಜಿ ಯುಟ್ಯೂಬ್ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದು..

ಆಟಿಕೆ ವಿಮರ್ಶೆ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳಿಂದ ಪ್ರೇರಿತರಾದ ರಿಯಾನ್ ಕಾಜಿ ಮಾರ್ಚ್ 2015 ರಲ್ಲಿ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಅವರ ನಿಜವಾದ ಉಪನಾಮವಾದ ಗುವಾನ್ ಅನ್ನು ಕಾಜಿ ಎಂದು ಬದಲಾಯಿಸಿತು. ರಿಯಾನ್ ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಒಂಬತ್ತು ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಟಾಪ್ 10 ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಸಂಪಾದಕರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಯಾರು?

ರಿಯಾನ್ ಕಾಜಿ ನಂತರದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮಿಸ್ಟರ್ ಬೀಸ್ಟ್ (24 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ಡಿ) ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಡ್ಯೂಡ್ ಪರ್ಫೆಕ್ಟ್ (ಯುಎಸ್ಡಿ 23 ಮಿಲಿಯನ್), ರೆಟ್ ಮತ್ತು ಲಿಂಕ್ (20 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ಡಿ), ಮಾರ್ಕಿಪ್ಲಿಯರ್ (ಯುಎಸ್ಡಿ 19.5 ಮಿಲಿಯನ್) ಮತ್ತು ಪ್ರೆಸ್ಟನ್ ಆರ್ಸೆಮೆಂಟ್ (ಯುಎಸ್ಡಿ 19 ಮಿಲಿಯನ್) ಕ್ರಮವಾಗಿ ಮೂರನೇ, ನಾಲ್ಕನೇ, ಐದನೇ ಮತ್ತು ಆರನೇ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿವೆ. ನಾಸ್ತ್ಯ (18.5 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್) ಏಳನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಬ್ಲಿಪ್ಪಿ (17 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್) ಎಂಟನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಡೇವಿಡ್ ಡೊಬ್ರಿಕ್ (16 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ಡಿ) ಮತ್ತು ಜೆಫ್ರಿ ಲಿನ್ ಸ್ಟೈನಿಂಜರ್ (15 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ಡಿ) ಕ್ರಮವಾಗಿ ಒಂಬತ್ತನೇ ಮತ್ತು ಹತ್ತನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights