6 ಅಡಿ ಎತ್ತರದ ಕೇಕ್ ತಯಾರಿಸಿ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಆಟಗಾರ ಮರಡೋನಾಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಬೇಕರಿ..

ತಮಿಳುನಾಡಿನ ರಾಮನಾಥಪುರಂನ ಅಬಕೇರಿಯ ಬೇಕರಿವೊಂದರಲ್ಲಿ 6 ಅಡಿ ಎತ್ತರವಾದ ಪ್ರತಿಮೆಯ ಕೇಕ್ ತಯಾರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಆಟಗಾರರಾದ ಡಿಯಾಗೋ ಮರಡೋನಾ ಅವರಿಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ. 60 ವರ್ಷದ ಡಿಯಾಗೋ ಮರಡೋನಾ ಅವರು ನವೆಂಬರ್ 25 ರಂದು ಬ್ಯೂನಸ್ ಹೊರವಲಯದಲ್ಲಿರುವ ತಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ನಿಧನರಾದರು. ಅವರಿಗೆ ಗೌರವ ಸೂಚಕವಾಗಿ ಈ ಕೇಕ್ ತಯಾರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಬೇಕರಿಯೊಂದರಲ್ಲಿ 6 ಅಡಿ ಎತ್ತರದ ಕೇಕ್ ಪ್ರತಿಮೆ ಮಾಡಿ ಮರಡೋನಾಗೆ ಗೌರವಿಸಿ ಅಂಗಡಿಯ ಹೊರಗಿನ ಮೇಜಿನ ಮೇಲೆ ಪ್ರದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ. 60 ಕೆಜಿ ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು 270 ಮೊಟ್ಟೆ ಬಳಸಿ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಈ ಕೇಕ್ ತಯಾರಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಕ್ರಿಸ್‌ಮಸ್ ಮತ್ತು ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಸಂಭ್ರಮಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಬೇಕರಿಯು ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳ ಪ್ರತಿಮೆಗಳ ಕೇಕ್ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಬೇಕರಿಯು ಕೆಕ್ಸಿಲಾದಲ್ಲಿ ಇಲಯರಾಜ, ಅಬ್ದುಲ್ ಕಲಾಂ ಮತ್ತು ಭಾರತಿಯಾರ್ ಪ್ರತಿಮೆಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದೆ” ಎಂದು ಬೇಕರಿಯ ಉದ್ಯೋಗಿ ಸತೀಶ್ರಂಗನಾಥನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ನಿಧನರಾದ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಆಟಗಾರನಿಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಯುವಕರು ತಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಬದಲಾಗಿ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಆಟವಾಡಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಈ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಡಿಯಾಗೋ ಮರಡೋನಾ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಯ ಚಿಹ್ನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯೂನಸ್ನ ಸ್ಥಳೀಯ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದ ನಂತರ ಅವರ ಮೆದುಳಿಗೆ ರಕ್ತಸ್ರಾವವಾಗಲು ಯಶಸ್ವಿ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು.

ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಆಟಗಾರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಮರಡೋನಾ 20 ನೇ ಶತಮಾನದ ಫಿಫಾ ಪ್ಲೇಯರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯ ಇಬ್ಬರು ಜಂಟಿ ವಿಜೇತರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. ಮರಡೋನಾ 1986 ರ ಮೆಕ್ಸಿಕೊದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೇರಿದಂತೆ ನಾಲ್ಕು ಫಿಫಾ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights