‘ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷಿಗಳ ಸಾವಿಗೆ ಜಿಯೋ 5ಜಿ ಪ್ರಯೋಗ ಕಾರಣ’- ಹೀಗೊಂದು ಸಂದೇಶ ವೈರಲ್!

ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷಿ ಜ್ವರ ಭೀತಿಯ ಮಧ್ಯೆ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ನಡೆಸಿದ 5 ಜಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಪಕ್ಷಿಗಳು ನಿಜವಾಗಿ ಸಾಯುತ್ತಿವೆ ಎನ್ನುವ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷಿ ಜ್ವರದಿಂದ ನೂರಾರು ಪಕ್ಷಿಗಳು ಸಾಯುತ್ತಿವೆ ಎಂಬ ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿ ಹಬ್ಬಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವೈರಲ್ ಸಂದೇಶ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಹಲವಾರು ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸಂದೇಶವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದರ ಅರ್ಥ “ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜಿಯೋ 5 ಜಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಿಂದ ಪಕ್ಷಿಗಳು ಸಾಯುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಪಕ್ಷಿ ಜ್ವರ ಹರಡುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಸುಳ್ಳನ್ನು ಹೇಳಿ ಜನರನ್ನು ನಂಬಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದಿದೆ.

ಆದರೆ  ರಿಲಯನ್ಸ್ ವಕ್ತಾರರು ವೈರಲ್ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದು ಇದನ್ನು ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ. ಸರ್ಕಾರವೇ ಜಿಯೋ 5 ಜಿಗೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡದಿದ್ದಾಗ, ಇನ್ನೂ ಜಿಯೋ 5 ಜಿ ವಿಚಾರಣೆಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಎಲ್ಲಿದೆ!” ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ 2021 ರ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ 5 ಜಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಹೊರತರಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಈವರೆಗೆ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ರಿಲಯನ್ಸ್ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ.

https://twitter.com/reliancejio/status/1336938848736067590?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1336938848736067590%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.indiatoday.in%2Ffact-check%2Fstory%2Ffact-check-conspiracy-theory-on-bird-flu-linking-bird-deaths-to-jio-5g-trial-goes-viral-1758796-2021-01-13

ಆದ್ದರಿಂದ ಪಕ್ಷಿ ಜ್ವರ ಜನರನ್ನು ದಾರಿ ತಪ್ಪಿಸುವ ವದಂತಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪಕ್ಷಿ ಸಾವಿನ ಹಿಂದಿನ ನಿಜವಾದ ಕಾರಣ ಜಿಯೋ ನಡೆಸಿದ 5 ಜಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ವೈರಲ್ ಸಂದೇಶವು ನಿಜವಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ತೀರ್ಮಾನಿಸಬಹುದು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ 5 ಜಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿಲ್ಲ. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಇನ್ನೂ ಕೇಂದ್ರದ ಅನುಮೋದನೆಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ದೇಶದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಏವಿಯನ್ ಜ್ವರ ಹರಡಿರುವುದು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ದೃಢಪಟ್ಟಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights