ಇದು ಆಕಾಶನೌಕೆಯಿಂದ ಭೂಮಿಗೆ ಹಾರಿಹೋಗುವ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಗಗನಯಾತ್ರಿನಾ..?

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಗಗನಯಾತ್ರಿ ನಾಲ್ಕು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಆಕಾಶನೌಕೆಯಿಂದ ಭೂಮಿಗೆ ಹಾರಿರುವುದನ್ನು ಇದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ವೀಡಿಯೊವೊಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ವೀಡಿಯೊದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಹೀಗಿದೆ, “ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಗಗನಯಾತ್ರಿ 1,236 ಕಿ.ಮೀ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದ ನಂತರ ಕೇವಲ 4 ನಿಮಿಷ 5 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ 1,28,000 ಅಡಿಗಳಷ್ಟು ಎತ್ತರದಿಂದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಹಡಗಿನಿಂದ ಹಾರಿದರು. ವೀಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಸುತ್ತುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು – ಬಿಬಿಸಿಯ ಅದ್ಭುತ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ನೋಡಿ. ಈ ವಿಲಕ್ಷಣ ಮುಕ್ತ ಪತನವನ್ನು ಆನಂದಿಸಿ ಮತ್ತು ಅವನ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಇದು ಸುಂದರವಾಗಿದೆ … ” ಎಂದಿದೆ.

ಆದರೆ ಈ ವೀಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾದ ಸ್ಕೈಡೈವರ್ ಫೆಲಿಕ್ಸ್ ಬಾಮ್‌ಗಾರ್ಟ್ನರ್ ವಾಯುಮಂಡಲದಿಂದ ಜಿಗಿಯುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಜಿಗಿತದೊಂದಿಗೆ ಬಾಮ್‌ಗಾರ್ಟ್ನರ್ ಧ್ವನಿಯ ವೇಗಕ್ಕಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಹೋದ ಮೊದಲ ಸ್ಕೈಡೈವರ್ ಎಂಬ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದರು.

4 ನಿಮಿಷಗಳ -16-ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿ ಗಮನಿಸಿದಾಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕೊಠಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರೆದ “ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಸ್ಟ್ರಾಟೋಸ್ ಮಿಷನ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್, ರೋಸ್ವೆಲ್, ನ್ಯೂ ಮೆಕ್ಸಿಕೊ” ಅನ್ನು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ನೋಡಬಹುದು.

ವೀಡಿಯೊಗೆ 3 ನಿಮಿಷ ಮತ್ತು 35 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು “ಫೆಲಿಕ್ಸ್, ನಾವು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೇವೆ. ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಸಾಧಾರಣರು” ಎಂದು ಹೇಳುವುದನ್ನು ಸಹ ಕೇಳಬಹುದು. ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಬಿಬಿಸಿ ವಾಟರ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಕೂಡ ಇದೆ.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 14, 2012 ರಂದು ಪ್ರಕಟವಾದ ಬಿಬಿಸಿ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಅದೇ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು “ಶಬ್ದದ ವೇಗಕ್ಕಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಹೋದ ಮೊದಲ ಸ್ಕೈಡೈವರ್, ಗರಿಷ್ಠ 833.9 ಎಮ್ಪಿಎಚ್ ವೇಗವನ್ನು ತಲುಪಿದರು” ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ವಾಯುಮಂಡಲದಿಂದ ಇಳಿಯಲು ಸ್ಕೈಡೈವರ್ 10 ನಿಮಿಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೊ “ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಸ್ಟ್ರಾಟೋಸ್” ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ವಾಯುಮಂಡಲದಿಂದ ಜಿಗಿಯುವ ಸ್ಕೈಡೈವರ್ ಅನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗಗನಯಾತ್ರಿ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯಿಂದ ಭೂಮಿಗೆ ಹಾರಿಲ್ಲ ಎನ್ನುವುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights