ಈ ವರ್ಷ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಬೋರ್ಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಲ್ಲವೇ? ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ವೀಡಿಯೋ ಕ್ಲಿಪ್ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದೇನು?

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿಯ ವೀಡಿಯೋ ಕ್ಲಿಪ್ ವೊಂದು ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ 10 ಮತ್ತು 12 ನೇ ತರಗತಿಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು 2021 ರಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯ ಮಂಡಳಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಾಜರಾಗಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಬಡ್ತಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಬಂಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸುವುದನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು.

ಹಲವಾರು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಬಂಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಮಮತಾ ಹೇಳುತ್ತಿರುವ ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, “ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಆದ್ದರಿಂದ 10 ಮತ್ತು 12 ನೇ ತರಗತಿಗಳಿಗೆ ರಾಜ್ಯ ಮಂಡಳಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಾಜರಾಗಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ” ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ. ವೀಡಿಯೊದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಬಂಗಾಳಿ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ “ಮಮತಾ ದಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ” ಎಂದು ಹೇಳುವ ನೃತ್ಯ ಮತ್ತು ಹಾಡನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಬಂಗಾಳಿ ಭಾಷೆಯ  ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಇದು “ಈ ವರ್ಷ 10 ಮತ್ತು 12 ನೇ ತರಗತಿಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ರಾಜ್ಯ ಮಂಡಳಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಇರುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅನುವಾದಿಸುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಈ ಸಂದೇಶ ಸುಳ್ಳು ಎಂದು ತನಿಖೆಯಿಂದ ಬಲಲಾಗಿದೆ. ಹೌದು.. ಮಮತಾ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದರು, ಆದರೆ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಿದರು. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಪೂರ್ವ ಮಂಡಳಿಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನೇರವಾಗಿ ಬೋರ್ಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಸಿಎಂ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಬೋರ್ಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಏನು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 23 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ವೀಡಿಯೊ ಮಮತಾ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಯ ನಡುವೆ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಸ್ಕಿಪ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ವರ್ಷ ಯಾವುದೇ ರಾಜ್ಯ ಮಂಡಳಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮಮತಾ ಹೇಳಿರುವ ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೋ ಸುಳ್ಳು ಮತ್ತು ಬಂಗಾಳ ಸಿಎಂ ಅವರ ವೈರಲ್ ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು  ಅಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights