ಭಾರೀ ಅಪರೂಪದ ಈ ಕಪ್ಪೆ ಲಕ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತೆ ಏಕೆ ಗೊತ್ತಾ..?

ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ಪ್ರಾಣಿಗಳಿವೆ. ಅವುಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ವಿಶಿಷ್ಟತೆಗೆ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ. ನೀವೆಲ್ಲರೂ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಅನೇಕ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೀರಿ. ಅವು ಬಹಳ ವಿಶೇಷ ಮತ್ತು ತುಂಬಾ ದುಬಾರಿಯಾಗಿರಬಹುದು. ಅಂತಹ ಪ್ರಾಣಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ನಾವು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಮತ್ತು ವಿಷಕಾರಿ ಕಪ್ಪೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಕಪ್ಪೆ ಜಾತಿಯ ಹೆಸರು ಪಾಯ್ಸನ್ ಡಾರ್ಟ್.

ಈ ಕಪ್ಪೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ವಿಷಕ್ಕೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಕಪ್ಪೆ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿಯಾಗಿದ್ದು ಇದರ ಬೆಲೆ ಕೇಳಿದರೆ ನಿಜಕ್ಕೂ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಒಂದು ಕಪ್ಪೆಯ ವಿಷ 10 ಜನರ ಪ್ರಾಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಈ ಕಪ್ಪೆಯನ್ನು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ವಿಷ ಡಾರ್ಟ್ ಕಪ್ಪೆಯ ಬೆಲೆ ರೂ. 50 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ.

ಈ ಕಪ್ಪೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹಳದಿ ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿರುತ್ತವೆ. ಕೆಲವು ಹಸಿರು-ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಕಿತ್ತಳೆ ಬಣ್ಣಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ನೀಲಿ-ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣಗಳು ಸಹ ಗೋಚರಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ಕಪ್ಪೆಗಳ ಉದ್ದ ಸೆಂಟಿಮೀಟರ್ ರಿಂದ ಕೆಲವು 6 ಸೆಂಟಿಮೀಟರ್ ವರೆಗೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತವೆ. ಅದರ ತೂಕ ಸರಾಸರಿ 28 ರಿಂದ 30 ಗ್ರಾಂ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ವಿಷ ಡಾರ್ಟ್ ಕಪ್ಪೆಗಳು ಬ್ರೆಜಿಲ್, ಈಕ್ವೆಡಾರ್, ವೆನೆಜುವೆಲಾ, ಬೊಲಿವಿಯಾ, ಕೋಸ್ಟಾ ರಿಕಾ, ಪನಾಮ, ಗಯಾನಾ ಮತ್ತು ಹವಾಯಿ ಕಾಡುಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಸಿಗುತ್ತಿದ್ದು ಕಳ್ಳಸಾಗಾಣಿಕೆಗೆ ಈ ಕಪ್ಪಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಿ ಹಿಡಿಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights