ಬಾಕಿ ಇರುವ 390 ಕೋಟಿ ದಂಡ ವಸೂಲಿಗಾಗಿ ರಸ್ತೆಗಿಳಿದ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸ್..!

ಕಳೆದ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 95 ಲಕ್ಷ ಸಂಚಾರ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಬಾಕಿ ಇರುವ 390 ಕೋಟಿ ರೂ. ವಸೂಲಿ ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಳೂರು ಸಂಚಾರ ಪೊಲೀಸರು ನಗರದ ವಿವಿಧ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ವಾಹನಗಳ ತಪಾಸಣೆಯನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

2017 ಮತ್ತು 2020 ರ ನಡುವೆ ಸಿಗ್ನಲ್ ಜಂಪ್, ಹೆಲ್ಮೆಟ್ ಧರಿಸದೇ, ಪರವಾನಿಗೆ ಇಲ್ಲದೆ ಹೀಗೆ ನಾನಾ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸದ 95 ಲಕ್ಷ ಜನರಿಂದ 390 ಕೋಟಿ ರೂ. ದಂಡ ವಸೂಲಿ ಮಾಡಬೇಕಿದೆ. ಫೆಬ್ರವರಿ 17 ರವರೆಗೆ ರಸ್ತೆ ಸುರಕ್ಷತಾ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವವರಿಂದ ಬಾಕಿ ಇರುವ ದಂಡವನ್ನು ವಸೂಲಿ ಮಾಡಲು ಪೊಲೀಸರು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ನಾವು ವಾಹನಗಳನ್ನು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಪರ್ಸನಲ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಅಸಿಸ್ಟೆಂಟ್ಸ್ (ಪಿಡಿಎ) ಸಾಧನಗಳ ಮೂಲಕ ವಾಹನ ಅಥವಾ ರೈಡರ್ / ಡ್ರೈವರ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿದೆಯೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತೇವೆ. ಬಾಕಿ ಇರುವ ದಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದಲ್ಲಿ, ಕ್ವೀನ್ಸ್ ರಸ್ತೆಯ ಹತ್ತಿರದ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆ ಮತ್ತು ಸಾರಿಗೆ ನಿರ್ವಹಣಾ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಬೆಂಗಳೂರು ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮೂಲಕ ಬಾಕಿ ಇರುವ ದಂಡವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ನಾವು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇವೆ ” ಎಂದು ಬೆಂಗಳೂರು ಜಂಟಿ ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತ (ಸಂಚಾರ) ಬಿ.ಆರ್.ರವಿಕಾಂತ್ ಗೌಡ ಹೇಳಿದರು.

ಇದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸರು ದಂಡವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಸಂಚಾರ ನಿಯಮ ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವವರ ವಿಳಾಸಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರು. “ಪ್ರತಿ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವವರನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಹೋಗಿ ಅವರ ವಿಳಾಸದಲ್ಲಿ ಹೋಗಿ ದಂಡವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತೇವೆ ಆದರೆ ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಇದು ಕಷ್ಟದ ಕೆಲಸ. ಕೆಲವು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವವರು ವಾಹನವನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿದ ವಿಳಾಸದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಸಹ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ; ಇದು ಬಾಕಿ ಇರುವ ದಂಡಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಬಿ.ಆರ್.ರವಿಕಾಂತ್ ಗೌಡ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

 

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights