ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ ಹುಡುಗನನ್ನು ಥಳಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಬೆಂಬಲಿಸಿದ್ರಾ ಗಜೇಂದ್ರ ಚೌಹಾಣ್!

ಕೆಲ ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ದೇವಾಲಯವೊಂದರಲ್ಲಿ ಕುಡಿಯುವ ನೀರಿಗಾಗಿ ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪ್ರಾಪ್ತ ಮುಸ್ಲಿಂ ಬಾಲಕನ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ ವಿಡಿಯೋ ವೈರಲ್ ಆಗಿತ್ತು. ಘಟನೆ ನಡೆದ ಕೂಡಲೇ ಯಾದವ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹವರ್ತಿ ಶಿವಾನಂದ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಮುಸ್ಲಿಂ ಹುಡುಗನನ್ನು ಥಳಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಗಜೇಂದ್ರ ಚೌಹಾನ್ ಬೆಂಬಲಿಸಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆನ್ನುವ ಸಂದೇಶ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ.

ಹೌದು.. ಕೆಲವು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರು “ಮಹಾಭಾರತ್” ಖ್ಯಾತಿಯ ನಟ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಎಫ್‌ಟಿಐಐ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಗಜೇಂದ್ರ ಚೌಹಾನ್ ಸಹ ಆರೋಪಿಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲವಾಗಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

Fact Check: Did Gajendra Chauhan tweet in support of man who thrashed Muslim boy in Ghaziabad?

ಇದರ ಜೊತೆಗೆ ಚೌಹಾನ್ ಮಾಡಿದ ಟ್ವೀಟ್‌ನಂತೆ ಕಾಣುವ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಶಾಟ್ ಪ್ರಸಾರವಾಗುತ್ತಿದೆ, ಇದರ ಪಠ್ಯವು “ನಾನು ಶೃಂಗಿ ಯಾದವ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದೇನೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾದಿಯೊಂದಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರ. #IStandWithShringiYadav ” ಎಂದು ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಆದರೆ ವೈರಲ್ ಇಮೇಜ್ ಮಾರ್ಫಿಂಗ್ ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ. ಈ ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಚೌಜಾನ್ ಏನನ್ನೂ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿಲ್ಲ.

ವೈರಲ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಶಾಟ್ ಅದೇ ಟ್ವಿಟರ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಚಿತ್ರವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ ಟ್ವಿಟರ್ ಸರ್ಚ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೂ, ನಟ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೆ ಹೋಲುವ ಯಾವುದೇ ವಿಷಯವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.

ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಶಾಟ್ ಅನ್ನು ಮೂಲ ಟ್ವೀಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ನಟನ ಟ್ವೀಟ್ ಅನ್ನು ವೈರಲ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಫ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುವ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ವೈರಲ್ ಚಿತ್ರದ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸಮಯದ ಸ್ವರೂಪವು ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸ್ವರೂಪದೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ನಿಜವಾದ ಟ್ವೀಟ್

ವೈರಲ್ ಚಿತ್ರ

ವೈರಲ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಬಗ್ಗೆ ಖಚಿತಪಡಿಸಲು ಎಎಫ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂಎ ಚೌಹಾನ್ ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿತು. “ನಾನು ಕೋಮುವಾದಿ ವಿಷಯದಿಂದ ದೂರವಿರುವುದರಿಂದ, ಈ ಘಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನಾನು ಎಲ್ಲಿಯೂ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿಲ್ಲ. ಇದು ನಕಲಿ ಪೋಸ್ಟ್; ನಾನು ಅಂತಹ ಯಾವುದನ್ನೂ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿಲ್ಲ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ ಹುಡುಗನನ್ನು ಥಳಿಸಿದ ಆರೋಪದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಚೌಹಾನ್ ಬೆಂಬಲ ಎಂದು ವೈರಲ್ ಟ್ವೀಟ್ ಪ್ರಸಾರವಾಗುತ್ತಿರುವುದು ನಕಲಿ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights