‘ಪುಲ್ವಾಮಾ-ಉರಿ ದಾಳಿ ಕತೆ ಏನು?’: ಆಂಟಿಲಿಯಾ ಬಾಂಬ್ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು NIAಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಶಿವಸೇನೆ ಪ್ರಶ್ನೆ!

ಆಂಟಿಲಿಯಾ ಬಾಂಬ್ ಬೆದರಿಕೆ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಎನ್‌ಐಎ)ಯ ತನಿಖೆಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದೆ. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ವಿರುದ್ದ ಶಿವಸೇನೆ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದು, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಗೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಸಂಬಂಧವನ್ನೂ ಹೊಂದಿರದ ಈ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಸಂಬಂಧಿತ ಪ್ರಕರಣಗಳ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುವ ಏಜೆನ್ಸಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರ ಸುಳಿವು ಏನು? ಹೀಗೆ ಮಾಡಿರುವುದು ಯಾವುದಕ್ಕಾಗಿ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಶಿವಸೇನಾ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದೆ.

“ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎನ್ಐಎ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಈ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಏಜೆನ್ಸಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಏನು ವಿಷಯ? ಉರಿ ದಾಳಿ, ಪಠಾಣ್‌ಕೋಟ್ ದಾಳಿ ಮತ್ತು ಪುಲ್ವಾಮಾ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಐಎ ಯಾವ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿತು? “ಎಷ್ಟು ಅಪರಾಧಿಗಳನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ? ಇದು ಕೂಡ ನಿಗೂಢವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ, ಮುಂಬಯಿಯಲ್ಲಿ 20 ಜೆಲಾಟಿನ್ ಸ್ಟಿಕ್‌ಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದು, ಎನ್‌ಐಎಗೆ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲು ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಶಿವಸೇನೆಯ ಮುಖವಾಣಿ ಸಾಮ್ನಾದ ಸಂಪಾದಕೀಯದಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದೆ.

ಸಂಪಾದಕೀಯವು ಮುಂಬೈನ ಮಾಜಿ ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತ ಪರಮ್ ಬಿರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಲಾಬಿ ಇದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

“ಕೆಲವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರವು ಪೊಲೀಸರಲ್ಲಿ ಪುನರಾವರ್ತನೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತರ ಹುದ್ದೆಯಲ್ಲಿ ಪರಮ್ ಬಿರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು, ಇದರರ್ಥ ಅವರು ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಅವರು ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತರ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡು COVID-19 ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಅವರು ಪೊಲೀಸರಲ್ಲಿ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ತುಂಬಿದ್ದರು. ಅವರು ಸ್ವತಃ ಧಾರವಿಯಂತಹ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

“ಸುಶಾಂತ್-ಕಂಗನಾ ವಿಚಾರವಾಗಿ, ಅವರು ಪೊಲೀಸರ ಮನೋಸ್ಥೈರ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಬಿಡಲಿಲ್ಲ. ಅವರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಟಿಆರ್‌ಪಿ ಹಗರಣದ ಕಡತಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲಾಯಿತು. ದೆಹಲಿಯ ಲಾಬಿಯೊಂದು ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಹೊಸದಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡ ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತ ಹೇಮಂತ್ ನಾಗರೇಲ್ ಅವರು ಧೈರ್ಯ ಮತ್ತು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಪಾದಕೀಯದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಮನ್ಸುಖ್ ಹಿರೆನ್ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದವಾಗಿ ನಿಧನರಾದ ರೀತಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಬೇಸರವಾಗಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಒಳಗಾದಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಅದೇ ಪಕ್ಷದ ಸಂಸದ ರಾಮ್‌ಸ್ವರೂಪ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಸಂಸತ್ತಿನ ಅಧಿವೇಶನ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದವಾಗಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದರು. ಶರ್ಮಾ ಪ್ರಬಲ ಹಿಂದುತ್ವ ಪ್ರತಿಪಾದಕರಾಗಿದ್ದರು. ಅವರ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಬಿಜೆಪಿಗರು ಬೇಸರಗೊಂಡಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ. ಮೋಹನ್ ಡೆಲ್ಕರ್ ಅವರ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಒಂದೇ ಒಂದು ಮಾತನ್ನೂ ಮಾತನಾಡಲು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲ. ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಎಲ್ಲರನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಪಾದಕೀಯದಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: TRP ಹಗರಣ: ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ನಡೆಸಿದ್ದ 3 ಚಾನೆಲ್‌ಗಳ 32 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿ ಇ.ಡಿ ವಶಕ್ಕೆ!

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights