ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಮಾರುವ ಈ ಹುಡುಗನ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಕಥೆಯ ಹಿಂದಿನ ಸತ್ಯ ಏನು?

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಎರಡನೇ ಅಲೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಮಧ್ಯೆ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಮಾರುವ ಮಗುವಿನ ಫೋಟೋವೊಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ. ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ತಾಯಿ ಈ ಮಗುವಿಗೆ ಕೇಳಿಕೊಟ್ಟಿದ್ದರಿಂದ ಈ ಹುಡುಗನು ಹಣವಿಲ್ಲದವರಿಗೆ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಚಿತ್ರದೊಂದಿಗಿನ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಂದೇಶ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಈ ವೈರಲ್ ಸಂದೇಶ ತಪ್ಪಾಗಿದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಈ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿರುವ ಏಳು ವರ್ಷದ ಉಜ್ಬಿಲ್ಲಾ, ತನ್ನ ಸಹೋದರನೊಂದಿಗೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಕರಾಚಿಯ ಬೀದಿ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಮಾರುತ್ತಿದ್ದದ್ದು ನಿಜ. ಆದರೆ ಈ ಹುಡುಗನ ತಾಯಿ ಹುಡುಗನಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಹೇಳಿಲ್ಲ.

ಜೊತೆಗೆ ಹಣವಿಲ್ಲದವರಿಗೆ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ನೀಡುವಂತೆ ಹುಡುಗನ ತಾಯಿಯ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಯಾವುದೇ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿಲ್ಲ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಮಗುವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಹಕ್ಕು ತಪ್ಪುದಾರಿಗೆಳೆಯುವಂತಿದೆ ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಬಹುದು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights