ಇದು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಕೋವಿಡ್ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಸ್ಕ್ವಾಡ್‌ಗಳನ್ನು ಓಡಿಸುವ ವಿಡಿಯೋನಾ?

ಕೋವಿಡ್ -19 ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಕೊರೋನವೈರಸ್ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಸ್ಕ್ವಾಡ್‌ಗಳನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಹಳ್ಳಿಯಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲಾಯಿತು ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಜನಸಮೂಹವೊಂದು ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಮೇಲೆ ಕಲ್ಲು ತೂರಾಟ ನಡೆಸುವ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಆದರೆ ಈ ವೈರಲ್ ಸಂದೇಶ ಸುಳ್ಳಾಗಿದೆ. ಯಾಕಂದರೆ ಈ ಘಟನೆ 2021 ರ ಏಪ್ರಿಲ್ 23 ರಂದು ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನ ಸರೈಕೆಲಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮಧ್ಯೆ ನಡೆದ ಜನದಟ್ಟಣೆಯ ಗ್ರಾಮ ಮೇಳವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಯತ್ನಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಪೊಲೀಸರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಲಾಗಿದ್ದ ವಿಡಿಯೋವಾಗಿದೆ.

ಇದೇ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು “bitchute.com” ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಹಕ್ಕಿನೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಎಎಫ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂಎ ತನಿಖೆ
ಏಪ್ರಿಲ್ 23 ರಂದು ಪ್ರಕಟವಾದ ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನ ಸರೈಕೆಲಾದ ಬಾಮ್ನಿ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮಧ್ಯೆ ನಡೆಸಿದ ಜನಸಂದಣಿಯ ಜಾತ್ರೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಸ್ಥಳೀಯ ಆಡಳಿತ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರು ಹೋಗಿದ್ದರು. ಈಗಾಗಲೇ ನೂರಾರು ಜನರು ನೆರೆದಿದ್ದ ಜಾತ್ರೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಂಘಟಕರನ್ನು ಮನವೊಲಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಮಾತುಕತೆ ವಿಫಲವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಅವರನ್ನು ಕೋಲು ಮತ್ತು ಕಲ್ಲುಗಳಿಂದ ಓಡಿಸಿದರು.

ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ಇತರ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿವೆ. ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಘಟನೆಯ ನಂತರ ಎಂಟು ಜನರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಡ್ರೈವ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆದಿಲ್ಲ.

“ಸರೈಕೆಲಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆ ಅಥವಾ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಡ್ರೈವ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಜನಸಮೂಹ ದಾಳಿ ವರದಿಯಾಗಿಲ್ಲ. ಅಲ್ಲದೆ, ಚಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ವೀಡಿಯೊ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಡ್ರೈವ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ. ನಮ್ಮ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನೂರಾರು ಸ್ಥಳೀಯರು ನೆರೆದಿದ್ದ ಜಾತ್ರೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ  ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ನಂತರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ತರಲಾಯಿತು ” ಎಂದು ಎಸ್‌ಪಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಕೋವಿಡ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮಧ್ಯೆ ಕಿಕ್ಕಿರಿದ ಜಾತ್ರೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ಜನಸಮೂಹವು ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟುತ್ತಿರುವುದನ್ನು  ವೀಡಿಯೊ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ತಂಡವನ್ನು ಜನರು ಬೆನ್ನಟ್ಟಲಿಲ್ಲ.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *