ದೆಹಲಿಯ ಗ್ರಾಮವೊಂದರಲ್ಲಿ ‘ರಹಸ್ಯ ಜ್ವರ’ : 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ 18 ಮಂದಿ ಸಾವು..!

ದೆಹಲಿಯ ಗ್ರಾವೊಂದರಲ್ಲಿ ‘ರಹಸ್ಯ ಜ್ವರ’ದಿಂದಾಗಿ 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ 18 ಜನ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆಂದು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಆತಂಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹರಿಯಾಣದ ರೋಹ್ಟಕ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಟಿಟೋಲಿ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 18 ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಆರು ಸಾವುಗಳು ಕೋವಿಡ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಪ್ರಕಾರ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 18ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಕಳೆದ ಎರಡು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 40 ಜನರು “ರಹಸ್ಯ ಜ್ವರ” ದಿಂದ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದವರಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ವಯಸ್ಸಿನ ಜನರು ಈ ಜ್ವರಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜ್ವರದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ಆರು ಜನರು 35 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಈ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ಉತ್ಪ್ರೇಕ್ಷಿತ ಎಂದು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಎಂಟ್ರಿ ಕೊಟ್ಟಿರುವುದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಸೋಮವಾರ, ವೈರಸ್ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ 75 ಜನರಲ್ಲಿ 15 ಜನರು ಕೋವಿಡ್ ಪಾಸಿಟಿವ್  ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಕಳೆದ 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಟಿಟೋಲಿ ಮತ್ತು ನೆರೆಯ ಹಳ್ಳಿಗಳಿಂದ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ 746 ಜನರಲ್ಲಿ 159 ಜನರು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದಾರೆ.

“ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಈ ಬಾರಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಹರಡುತ್ತಿದೆ. ಒಟ್ಟಿಗೆ ಇಸ್ಪೀಟೆಲೆಗಳನ್ನು ಆಡುವುದು, ಹುಕ್ಕಾ ಗ್ರಾಮಸ್ಥರಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂವಹನಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಜ್ವರದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಾವು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಎಲ್ಲಾ ಗ್ರಾಮಗಳಿಂದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.  ಜ್ವರದಿಂದ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ನೋಡಿದರೆ ಅವರಿಗೆ ಕೋವಿಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತೇವೆ ”ಎಂದು ರೋಹ್ಟಕ್‌ನ ಮುಖ್ಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಡಾ. ಅನಿಲ್ ಬಿರ್ಲಾ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಟಿಟೋಲಿಯಲ್ಲಿನ ಕೋವಿಡ್ ಸಾವಿನ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, “ಕೋವಿಡ್ ಜೊತೆಗೆ, ಕಾಮಾಲೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಕೆಲವರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದರು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಸಿಎಮ್‌ಒ ಪ್ರಕಾರ, ರೋಹ್ಟಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯ ಪ್ರಮಾಣವು ಈ ತಿಂಗಳು ಶೇಕಡಾ 14 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ, ಇದು ಹಿಂದೆ ಶೇಕಡಾ 5.2 ರಷ್ಟಿತ್ತು.

13,000 ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಹೊಂದಿರುವ ಈ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಸಾವುಗಳು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಗಂಟೆಗಳನ್ನು ಮೊಳಗಿಸಿವೆ.

ಗ್ರಾಮದ ಆರ್ಯ ಸಮಾಜ ಕಟ್ಟಡದಲ್ಲಿ 20 ಹಾಸಿಗೆಗಳ ಕೋವಿಡ್ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುತ್ತಿದ್ದು ಇದು ಎರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಿದ್ಧವಾಗಲಿದೆ. ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಬಿಜೆಪಿ ಅಥವಾ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಸಹಾಯ ಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಆದರೆ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಆಡಳಿತವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಂದ ನಾವು ತೃಪ್ತರಾಗಿದ್ದೇವೆ “ಎಂದು ಗ್ರಾಮಸ್ಥ ಸುರೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights