ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಜಾಗವಿಲ್ಲದೆ ಮರದ ಮೇಲೆ 11 ದಿನ ಪ್ರತ್ಯೇಕಗೊಂಡ ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕಿತ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ..!

ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕಿತ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯೊಬ್ಬ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಜಾಗವಿಲ್ಲದೆ ಮರದ ಮೇಲೆ 11 ದಿನ ಪ್ರತ್ಯೇಕಗೊಂಡ ಘಟನೆ ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ.

ತೆಲಂಗಾಣದ ನಲಗೊಂಡ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕಿತರು ನೂರಾರು ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಕೇವಲ ಔಷಧಿ ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆ ವಿತರಣೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿವೆ. ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಮೂಲಭೂತ ಸಮಸ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಸೋಂಕಿತರಿಗೆ ಮನೆಯಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿರಲು ಸ್ಥಳಾವಕಾಶದ ಕೊರತೆ ಇದೆ.

ಇಲ್ಲಿನ ಅನೇಕ ಕುಟುಂಬಗಳು ಅಡಿಗೆಮನೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಶೌಚಾಲಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಒಂದೇ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಕೋವಿಡ್ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಸ್ಥಳದ ಕೊರತೆ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದೆ.

ಇದಕ್ಕಾಗಿಯೇ 18 ವರ್ಷದ ಶಿವನು ತನಗೆ ತಾನು ಕೋವಿಡ್ ‘ವಾರ್ಡ್’ ನಿರ್ಮಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ತನ್ನ ಮನೆಯ ಕಾಂಪೌಂಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಮರದ ಕೊಂಬೆಗಳ ಮೇಲೆ ಬಿದಿರಿನ ಕೋಲುಗಳಿಂದ ಮಲಗಲು ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ.

ನಲಗೊಂಡ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಕುಗ್ರಾಮವಾದ ಕೊಥಾನಂದಿಕೊಂಡದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಶಿವನು ಮೇ 4 ರಂದು ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ್ದ. ಹಳ್ಳಿಯ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅವರ ಜೀವನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಕೇಂದ್ರದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ, ಶಿವನು ಮರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವ ಯೋಚನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ. ಅವರು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ 11 ದಿನಗಳನ್ನು ಮರದ ಮೇಲೆ ಕಳೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಕೊಥಾನಂದಿಕೊಂಡವು ಸುಮಾರು 350 ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ. ಹತ್ತಿರದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರ (ಪಿಎಚ್‌ಸಿ) 5 ಕಿ.ಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿದ್ದು ಈ ಕುಗ್ರಾಮಗಳ ಜನರು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ 30 ಕಿ.ಮೀ ಪ್ರಯಾಣಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿವಾಸಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಜ್ಯದ ಗ್ರಾಮೀಣ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ, ಮಂಡಲದಲ್ಲಿರುವ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಪಂಗಡದ ಹಾಸ್ಟೆಲ್ ಅನ್ನು ಜಿಲ್ಲಾ ಆಡಳಿತವು ಮೇ 13 ರಂದು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಕೇಂದ್ರವನ್ನಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಅನೇಕ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.

“ಇಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಕೇಂದ್ರ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಎರಡು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ, ಅವರು ಎಸ್ಟಿ ಹಾಸ್ಟೆಲ್ ಅನ್ನು ಕೇಂದ್ರವನ್ನಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದರು… ಅಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ನಮಗೆ ಏನೂ ಇರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಇದೆಯೇ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ”ಎಂದು ಶಿವ ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ನಾನು ನಾಲ್ಕು ಜನರಿರುವ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ತನ್ನಿಂದಾಗಿ ಯಾರಿಗೂ ತೊಂದರೆಯಾಗುವುದು ಬೇಡ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ಶಿವ, ಮರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾನೆ.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights