ಯಾಸ್ ಚಂಡಮಾರುತ : ಸುಮಾರು 14 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೈ ಅಲರ್ಟ್..!

ತೌಕ್ತೇ ಚಂಡಮಾರುತದ ಪರಿಣಾಮದಿಂದ ಕರ್ನಾಟಕ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ಕೇರಳ, ಗುಜರಾತ್, ಒರಿಸ್ಸಾ ರಾಜ್ಯಗಳು ಇನ್ನೂ ಹೊರಬರಲಾಗಿಲ್ಲ. ಅದಾಗಲೇ ಮತ್ತೊಂದು ಚಂಡಮಾರುತ ಅಪ್ಪಳಿಸಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಒಡಿಶಾ ಸರ್ಕಾರ ಎಲ್ಲಾ ಕರಾವಳಿ ಮತ್ತು ಪಕ್ಕದ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೈ ಅಲರ್ಟ್ ಘೋಷಿಸಿದೆ.

ಕರಾವಳಿ ತೀರದ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಯಾಸ್ ಚಂಡಮಾರುತ ನಾಳೆಯಿಂದ ಮೂರು ದಿನ ಅರ್ಭಟಿಸಲಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಕನಿಷ್ಠ 14 ಜಿಲ್ಲೆಗಳನ್ನು ಹೈ ಅಲರ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಜೊತೆಗೆ ಒಡಿಶಾ ಸರ್ಕಾರ ಭಾರತೀಯ ನೌಕಾಪಡೆ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಕೋಸ್ಟ್ ಗಾರ್ಡ್ ಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಒಡಿಶಾ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಎಸ್ ಸಿ ಮೋಹಪಾತ್ರ, ‘ಯಾಸ್’ ಚಂಡಮಾರುತವು ರಾಜ್ಯದ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದರೂ ರಾಜ್ಯ ಆಡಳಿತ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಸೈಕ್ಲೋನಿಕ್ ಚಂಡಮಾರುತವು ಮೇ 26 ರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಒಡಿಶಾ-ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಕರಾವಳಿಯನ್ನು ದಾಟಲಿದೆ ಎಂದು ಐಎಂಡಿ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದ್ದು ಇದನ್ನು ಯಾಸ್ ಚಂಡಮಾರುತ ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ. ಅದರ ವೇಗ ಮತ್ತು ಭೂಕುಸಿತದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಐಎಂಡಿ ಇನ್ನೂ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ನೀಡಿಲ್ಲ. ಅದೇನೇ ಇದ್ದರೂ, ರಾಜ್ಯವು ಮೊದಲೇ ಸವಾಲಿಗೆ ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೋಹಪಾತ್ರ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು.

ಎಸ್‌ಆರ್‌ಸಿ ಆಯುಕ್ತ ಪಿಕೆ ಜೆನಾ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ, “ಭಾರತೀಯ ಕೋಸ್ಟ್ ಗಾರ್ಡ್‌ನ ಡಿಐಜಿ ಅವರ ಎರಡು ವಿಮಾನಗಳು ಮತ್ತು ಎರಡು ಹಡಗುಗಳು ಬಂಗಾಳಕೊಲ್ಲಿಯನ್ನು ಸುತ್ತುತ್ತಿವೆ. ಅವರು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ ಮೀನುಗಾರರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಜನರನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿಡಲು ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ತವಾದ ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಚಂಡಮಾರುತವು ಮೇ 26 ರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ವಾಯುವ್ಯ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಡಿಶಾ-ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಕರಾವಳಿಯನ್ನು ತಲುಪಲಿದೆ ಎಂದು ಐಎಂಡಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಮೇ 23 ಮತ್ತು ಮೇ 25 ರ ನಡುವೆ ಮಧ್ಯ ಬಂಗಾಳ ಕೊಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮೇ 24 ರಿಂದ ಮೇ 27 ರವರೆಗೆ ಒಡಿಶಾ ಕರಾವಳಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ ಚಲಿಸಲಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಉತ್ತರ ಬಂಗಾಳ ಕೊಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗದಂತೆ ಮೀನುಗಾರರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಒಡಿಶಾ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಯಾಸ್ ಚಂಡಮಾರುತದ ಪ್ರಭಾವದ ಹೊರತಾಗಿ, ಅಂಡಮಾನ್ ಮತ್ತು ನಿಕೋಬಾರ್ ದ್ವೀಪಗಳು ಮತ್ತು ಪೂರ್ವ ಕರಾವಳಿಯ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕ ಮಳೆಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights