ಮಕ್ಕಳು, ಹದಿಹರೆಯದವರೇ ಕೊರೊನಾ 3ನೇ ಅಲೆಯ ಟಾರ್ಗೇಟ್ : ಭಯಪಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದ ತಜ್ಞರು!

ಕೊರೊನಾ 3ನೇ ಅಲೆಯು ಮಕ್ಕಳು, ಹದಿಹರೆಯದವರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಬಾದಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಭಯಪಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರಿ ತಜ್ಞರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕೊರೊನಾ 3ನೇ ಅಲೆ ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಕಿರಿಯ ಜನರ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸುವುದು ತಾರ್ಕಿಕವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಭಯಪಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಜೀನೋಮಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇಂಟಿಗ್ರೇಟಿವ್ ಬಯಾಲಜಿ (ಐಜಿಐಬಿ) ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ಅನೂರಾಗ್ ಅಗ್ರವಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಕೊರೊನಾ 3ನೇ ಅಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡಲು ತಯಾರಿ ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ಉತ್ತಮವಾದದ್ದನ್ನು ಆಶಿಸುವಾಗ ನಾವು ಕೆಟ್ಟದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ತಯಾರಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಡಾ ಅಗ್ರವಾಲ್ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಭವಿಷ್ಯದ ಅಲೆಗಳು ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಕಿರಿಯ ಜನರ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಊಹಿಸುವುದು ತಾರ್ಕಿಕವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇವರಿಗೆ ಲಸಿಕೆಗಳು ನಿಧಾನವಾಗಿ ತಲುಪಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಮತ್ತು 18 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನವರಿಗೆ ಲಸಿಕೆಗಳು ಇನ್ನೂ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ಮೂರರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಯಡಸ್ ಸಿಕೋವ್-ಡಿ ಮತ್ತು ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ನ ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್ ಎರಡು ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ನೀಡಲುಸಂಶೋಧನೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ.

ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ವಯಸ್ಕರಿಗಿಂತ ಸೌಮ್ಯವೆಂದು ತಿಳಿದಿರುವ ಕಾರಣ ಭಯಪಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಡಾ.ಅನೂರಾಗ್ ಅಗ್ರವಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಇನ್ನೂ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಬಹಳ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿತ್ತವೆ ಎಂಬ ಅಂಶದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ,  ಭಯಭೀತರಾಗಲು ಒಂದು ಕಾರಣ ಬಿಟ್ಟರೆ ಬೇರೆ ಕಾರಣಗಳಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಎರಡನೇ ತರಂಗದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಏಕೆ ಪ್ರಭಾವಿತರಾದರು?

ಶ್ವಾಸಕೋಶಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಶೋಧಕರೂ ಆಗಿರುವ ಡಾ.ಅಗ್ರಾವಾಲ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯ ಮಕ್ಕಳು ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೋವಿಡ್ -19 ತರಂಗದಲ್ಲಿ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ. “ಇದು ಮೂರು ಸಂಭವನೀಯ ಕಾರಣಗಳಿಂದಾಗಿರಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗಲುವ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜುಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುವುದು ಮತ್ತು ಮೂರನೆಯದಾಗಿ ಕಡಿಮೆ-ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಕಾರಂವಾಗಬಹುದು.

ವೈರಸ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿವೆ ಆದರೆ “ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವೈರಸ್ ಅದರ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಾ ಹೋದಂತೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾರಕವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಭವಿಷ್ಯದ ಅಲೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು, ಜನರು ಕೇವಲ ಮೂರು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬೇಕು. ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸ್ವರಕ್ಷಣೆ, ಲಸಿಕೆಗಳಿಂದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಜನದಟ್ಟಣೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಗಾಳಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ಸ್ಥಳಗಳಿಂದ ಸಾಮಾನ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿರುವುದು ಅವಶ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights