‘ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಶಿಕ್ಷಕರು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಮುಖವಾಡಗಳು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ’ – ಸಿಡಿಸಿ

ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಶಿಕ್ಷಕರು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಮುಖವಾಡಗಳು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಿಡಿಸಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಶಿಕ್ಷಕರು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಶಾಲಾ ಕಟ್ಟಡಗಳ ಒಳಗೆ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಧರಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಶುಕ್ರವಾರ ತನ್ನ ಕೋವಿಡ್ -19 ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಈಗ ಶಾಲೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿಲು ತರಗತಿ ಕೋಣೆಗಳಲ್ಲಿ 3 ಅಡಿ ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಮೇಜುಗಳು ಹಾಕಬೇಕು. ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ಅಂತರವು ಅಡ್ಡಿಯಾಗಬಾರದು ಎಂದು ಸಿಡಿಸಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಅಥವಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳಲ್ಲಿ ದೂರವಿಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

“ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಹೊಸ ಹಂತದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವ ಸಮಯ ಬಂದಿದೆ” ಎಂದು ಕೋವಿಡ್ -19 ರಿಂದ ಅಮೆರಿಕನ್ನರನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಡಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವ ಸಿಡಿಸಿ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸುವ ಎರಿನ್ ಸೌಬರ್-ಷಾಟ್ಜ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಕೆಲವು ಮಕ್ಕಳು ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಧರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ಹಾಕದೇ ಇರುವುದು ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಬಹಳ ವಿಲಕ್ಷಣವಾಗಿ ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ. ಯಾವ ಮಕ್ಕಳು ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಶಿಕ್ಷಕರು ಗಮನಿಸಲು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ, ”ಎಂದು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜಾನ್ಸ್ ಹಾಪ್‌ಕಿನ್ಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಎಲಿಜಬೆತ್ ಸ್ಟುವರ್ಟ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇವೆಲ್ಲವೂ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಸಿಡಿಸಿ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸೌಬರ್-ಷಾಟ್ಜ್ ಹೇಳಿದರು.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights