ಪ್ರತಿಭಟನೆ 3 ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತ ಎಂದವರ ಮುಖಕ್ಕೆ ಹೊಡೆದಂತೆ ಭಾರತ್ ಬಂದ್ ಯಶಸ್ವಿ: ರಾಕೇಶ್ ಟಿಕಾಯತ್!

ಭಾರತ್ ಬಂದ್ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು 3 ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಸೀಮಿತ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಜನರ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದಂತೆ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ರೈತ ಮುಖಂಡ ರಾಕೇಶ್ ಟಿಕಾಯತ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಭಾರತೀಯ ಕಿಸಾನ್ ಯೂನಿಯನ್ (ಟಿಕೈಟ್) ನಾಯಕ ರಾಕೇಶ್ ಟಿಕಾಯತ್ ಸೋಮವಾರದ ಭಾರತ್ ಬಂದ್ ಬಳಿಕ ಮಾತನಾಡಿ ರೈತರಿಗೆ, ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ, ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಭಟನೆ  ಯಶಸ್ವಿಗೊಳಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದ ತಿಳಿಸಿದರು. ಈ ವೇಳೆ  ಪ್ರತಿಭಟನೆ 3 ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತ ಎಂದವರ ಮುಖಕ್ಕೆ ಹೊಡೆದಂತೆ ಭಾರತ್ ಬಂದ್ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ಕೇವಲ ಮೂರು ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಸಂಜೆ 4 ಗಂಟೆಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ನಂತರ ಮಾತನಾಡಿದ ರಾಕೇಶ್ ಟಿಕಾಯತ್, “ಸಂಯುಕ್ತ ಕಿಸಾನ್ ಮೋರ್ಚಾ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದ ಭಾರತ್ ಬಂದ್ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ. ದೇಶಾದ್ಯಂತ ರೈತರು ಬೀದಿಗಿಳಿದು ತಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ಬಂದ್ ಗೆ ಬೆಂಬಲ ಸಿಕ್ಕಿತು ರೈತರು ಹಾಗೂ ಕಾರ್ಮಿಕರು, ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು, ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕ ಸಂಘಟನೆಗಳು ದೇಶದ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳು ಕೂಡ ಬಂದ್‌ಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿವೆ ಎಂದರು.

ಕೇಂದ್ರದ ಮೂರು ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ರೈತ ಸಂಘಗಳು ಕರೆ ನೀಡಿರುವ ಭಾರತ್ ಬಂದ್ ಸೋಮವಾರ ಜನಜೀವನವನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಿತು. ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ಹರಿಯಾಣದ ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಹೆದ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ತಡೆದು ರೈಲ್ವೇ ಹಳಿಗಳ ಮೇಲೆ ಮುಂಜಾನೆ 6 ರಿಂದ 4 ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ಕುಳಿತಿದ್ದರು.

ಭಾರತ್ ಬಂದ್ ಅನ್ನು ಶಾಂತಿಯುತ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಮಾಡಿದಕ್ಕಾಗಿ ರಾಕೇಶ್ ಟಿಕೈಟ್ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿದರು. “ಎಲ್ಲಿಯೂ ಯಾವುದೇ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಘರ್ಷಣೆಗಳು ನಡೆದಿಲ್ಲ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ದೇಶದ ರೈತರು ಕಾರ್ಮಿಕರು ಮತ್ತು ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೂರು ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯುವವರೆಗೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರವು ಕನಿಷ್ಠ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆ (ಎಂಎಸ್‌ಪಿ) ಗ್ಯಾರಂಟಿ ನೀಡುವವರೆಗೂ ರೈತರ ಚಳುವಳಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ರಾಕೇಶ್ ಟಿಕೈಟ್ ಹೇಳಿದರು.

ರೈತರ ಚಳುವಳಿ ಕೇವಲ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಜನರು ಕಣ್ಣು ತೆರೆದು ಇಡೀ ದೇಶವು ರೈತರೊಂದಿಗೆ ನಿಂತಿದೆ ಎಂದು ನೋಡಬೇಕೆಂದು ಟಿಕಾಯತ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಸರ್ಕಾರವು ರೈತರ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಬೇಕು. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಿದ ಕಬ್ಬಿನ ಬೆಲೆ ಒಂದು ತಮಾಷೆಯಾಗಿದೆ. ಕಬ್ಬಿನ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಗೆ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಚಳವಳಿ ಕೂಡ ನಡೆಯಲಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ರಾಕೇಶ್ ಟಿಕೈಟ್ ಅವರು ಭಾರತ್ ಬಂದ್ ನಿಂದಾಗಿ ಕೆಲವು ಜನರು ತೊಂದರೆ ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಿ ಬಂದಿರಬಹುದು ಆದರೆ ರೈತರ ಸಲುವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡುವಂತೆ ಅವರು ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು.

“ರೈತರು 10 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಬೀದಿಗಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಕುರುಡು ಮತ್ತು ಕಿವುಡ ಸರ್ಕಾರವು ಏನನ್ನೂ ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಕೇಳುವುದಿಲ್ಲ. ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿಭಟಿಸುವುದನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಬೇರೆ ದಾರಿಯಿಲ್ಲ. ಇಂದಿಗೂ ಸಹ ರೈತರು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹಠ ಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ (ಕೃಷಿ). ರೈತರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ಪರಿಹರಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದು ನಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಮನವಿ “ಎಂದು ರಾಕೇಶ್ ಟಿಕೈಟ್ ಹೇಳಿದರು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights