ಬೆಂಗಳೂರು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ನಿಗ್ರಹ ಸಂಸ್ಥೆ..

ಐಸಿಸ್‌ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದ್ದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಸಂಬಂಧಿತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಎಂಬ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜಿನಿಂದ ನೇತ್ರಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞನನ್ನು ಎನ್‌ಐಎ ಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಂಗಳವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಖೋರಾಸಾನ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯ (ಐಎಸ್‌ಕೆಪಿ) ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಏಜೆನ್ಸಿ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಎಂ.ಎಸ್.ರಾಮಯ್ಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಅಬ್ದುರ್ ರಹಮಾನ್ (28) ಅವರನ್ನು ಸೋಮವಾರ ವಶಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.

ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿಯ ಜಾಮಿಯಾ ನಗರದ ಓಖ್ಲಾ ವಿಹಾರ್‌ನಿಂದ ಕಾಶ್ಮೀರಿ ದಂಪತಿಗಳಾದ ಜಹನ್‌ಜೈಬ್ ಸಾಮಿ ವಾನಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಪತ್ನಿ ಹಿನಾ ಬಶೀರ್ ಬೀಗ್ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದೆ.

ಐಸಿಸ್‌ನ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಐಎಸ್‌ಕೆಪಿ ಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿರುವ ದಂಪತಿಗಳು ವಿಧ್ವಂಸಕ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರ ವಿರೋಧಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಐಸಿಸ್‌ನ ಅಬುಧಾಬಿ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ನ ಸದಸ್ಯ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಬಸಿತ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದ್ದರು. ಅವರನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಎನ್‌ಐಎಯಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ಪ್ರಕರಣ ಮತ್ತು ತಿಹಾರ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿದೆ.

“ವಿಚಾರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬಂಧಿತ ಆರೋಪಿ ರಹಮಾನ್ ಅವರು ಆರೋಪಿ ಸಾಮಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಿರಿಯಾ ಮೂಲದ ಐಸಿಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರೊಂದಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಐಸಿಸ್ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ಸಂಚು ರೂಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಗಾಯಗೊಂಡ ಐಸಿಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದ್ದರು”ಎಂದು ಎನ್ಐಎ ವಕ್ತಾರ ಸೋನಿಯಾ ನಾರಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇವರು ರಹಮಾನ್ ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಸ ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ 2014 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಐಸಿಸ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಿಬಿರಕ್ಕೆ 10 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮರಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಎನ್ಐಎ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ರಹಮಾನ್ ಬಂಧನದ ನಂತರ, ಎನ್ಐಎ ತನ್ನ ಮೂರು ಆವರಣದಲ್ಲಿ ಶೋಧ ನಡೆಸಿತು. ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಾಧನಗಳು, ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್, ದೋಷಾರೋಪಣೆ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್ ಅನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಎಂ.ಎಸ್. ನಾರಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ರಹಮಾನ್ ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ದಂಪತಿಗಳಲ್ಲದೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಐಸಿಸ್ / ಐಎಸ್ಕೆಪಿಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಧ್ವಂಸಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸಂಚು ರೂಪಿಸಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಪುಣೆ ನಿವಾಸಿಗಳಾದ ಸಾದಿಯಾ ಅನ್ವರ್ ಶೇಖ್ ಮತ್ತು ನಬೀಲ್ ಸಿದ್ದಿಕ್ ಖತ್ರಿ ಎಂಬಾತನನ್ನು ಏಜೆನ್ಸಿ ಬಂಧಿಸಿತ್ತು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love
Verified by MonsterInsights