ಯುಪಿ: ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್‌ಗಾಗಿ ಕಾದ ಕೊರೊನಾ ರೋಗಿ ಸಾವು!

ಕೊರೊನಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಇದೀಗ ಇಡೀ ದೇಶ ಬಳಲುತ್ತಿದೆ. ಸೋಮವಾರ ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್ಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದ ಕೋವಿಡ್-19 ಸೋಂಕಿತ ಕಿರಾಣಿ ಉದ್ಯಮಿ ಮೃತಪಟ್ಟ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ.

ಅವರ ಪತ್ನಿ ಕೋವಿಡ್ ಆರೈಕೆ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಕರೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರು, ಆದರೆ ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ನಂತರ ರೋಗಿಯನ್ನು ಖಾಸಗಿ ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರು ಸತ್ತರು ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು.

ಅಗ್ರಸೆನ್ ನಗರ ಮಡಿಯಾನ್ವ್ ನಿವಾಸಿ ಕಿರಾಣಿ ಉದ್ಯಮಿ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಿಂದ ಜ್ವರದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರು ಭಾನುವಾರ ಆರ್‌ಎಂಎಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು. ವರದಿ ಬರುವ ಮೊದಲು ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ರೋಗಿಯ ಸ್ಥಿತಿ ಹದಗೆಟ್ಟಿತ್ತು. ಎಂಟು ಗಂಟೆಗೆ, ಹೆಂಡತಿ ಕೋವಿಡ್ ಆರೈಕೆ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಕರೆ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ. ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 11 ಗಂಟೆಗೆ, ರೋಗಿಯನ್ನು ಖಾಸಗಿ ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಹಾರ್ಡೊಯ್ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು. ಅಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರು ರೋಗಿಯನ್ನು ಸತ್ತರು ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್‌ಗಳ ಲಭ್ಯತೆಯಿಲ್ಲದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಬಂದಿವೆ. ಆಂಬುಲೆನ್ಸ್ ಗಾಗಿ ಖಾಸಗಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ರೋಗಿಯೊಂದಿಗೆ ಗಂಟೆಗಟ್ಟಲೆ ಕಾಯಬೇಕಾಯಿತು. ಈ ಬಗ್ಗೆಯೂ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love
Verified by MonsterInsights