ಅನಾರೋಗ್ಯ ತಂದೆಯನ್ನು ಕೂರಿಸಿಕೊಂಡು 1,200 ಕಿ.ಮೀ ಸೈಕಲ್ ತುಳಿದ ಮಗಳು..!

ಅನಾರೋಗ್ಯ ತಂದೆಯನ್ನು ಕೂರಿಸಿಕೊಂಡು 1,200 ಕಿ.ಮೀ ಸೈಕಲ್ ತುಳಿದ ಮಗಳ ಅಸಾಧಾರಣ ಸಾಧನೆಗೆ ಭಾರೀ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ವ್ಯಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಹೌದು… ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೊಳಗಾದ ತನ್ನ ತಂದೆಯನ್ನು ಹರಿಯಾಣದ ಸಿಕಂದರ್‌ಪುರದಿಂದ ಬಿಹಾರದ ದರ್ಭಂಗಾಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿ ಗಟ್ಟಿಗಿತ್ತಿ 15 ವರ್ಷದ ಜ್ಯೋತಿ ಕುಮಾರಿ ಪಾಸ್ವಾನ್ ಎಂಟು ದಿನಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 1,200 ಕಿ.ಮೀ ಸೈಕಲ್ ತುಳಿದಿದ್ದಾರೆ.

 ಇವರ ಈ ಸಾಧನೆಗೆ  ಜನ ಆರ್ಥಿಕ ಸಹಾಯವನ್ನು ನೀಡಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದು, ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಫೆಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಓಂಕರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಜ್ಯೋತಿಯನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಮೂಲಕ ಆಕೆಗೆ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಖ್ಯಾತಿ ದೊರೆತಿದ್ದು, ಕ್ರೀಡಾ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಭರವಸೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಮೇ 7 ರಂದು ಇ-ರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲಕ ಜ್ಯೋತಿ ತಂದೆ ಮೋಹನ್ ಎಂಬುವವರಿಗೆ  ರಸ್ತೆ ಅಪಘಾತದಿಂದ ಮೊಣಕಾಲು ಮುರಿದು ಹೋಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು. ರೈಲು ಅಥವಾ ಬಸ್ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಕಳೆದ ಮೂರು ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಜ್ಯೋತಿ ಮತ್ತು ನಾನು ಸಿಕಂದರ್‌ಪುರದ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬಾಡಿಗೆ ಇದ್ದು ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ನಿಂದಾಗಿ ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವು. ಎರಡು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ನನ್ನ ಉಳಿತಾಯ ಮುಗಿದಿದೆ. ಬಾಡಿಗೆ ಪಾವತಿಸಲು ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣ ಖಾಲಿ ಮಾಡುವಂತೆ ಭೂಮಾಲೀಕರು ಕೇಳಿದಾಗ ಜ್ಯೋತಿ ಈ ನಿರ್ಧಾರ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ. ಊರಿಗೆ ಹಿಂದುರಗಬೇಕು ಅಂದುಕೊಂಡಾಗ ನಮ್ಮ ಬಳಿ ಇದ್ದದ್ದು ಕೇವಲ 2000 ರೂಪಾಯಿ ಮಾತ್ರ. ಅದರಲ್ಲಿ ಸೆಕೆಂಡ್ ಹ್ಯಾಂಡ್ ಬೈಸಿಕಲ್ ಖರೀದಿಸಿ  ನಾವು ನಮ್ಮ ಹಳ್ಳಿಗೆ ಮರಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ತಂದೆ ಮೋಹನ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನಮ್ಮ ಹಳ್ಳಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಲು ನಾವು ಹತಾಶರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಇದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ನನ್ನ ಮಗಳು ಧೈರ್ಯಗುಂದಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದಳು. ಅವಳು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಗೆ ಯೋಚಿಸಿದಳು ಎಂಬುದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಅವಳು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾಳೆ. ನಾನು ಅವಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೇನೆ ”ಎಂದು ದರ್ಬಂಗಾದ ಸಂಪರ್ಕತಡೆ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾದ ಮೋಹನ್ ದ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಮೋಹನ್ ಅವರು ರಸ್ತೆಯುದ್ದಕ್ಕೂ “ಹಲವಾರು ಹಿತೈಷಿಗಳ” ಸಹಾಯದಿಂದ ಬದುಕುಳಿದರು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ಅದೃಷ್ಟವಂತರು. ಪಾಲ್ತಿ, ಆಗ್ರಾ ಮತ್ತು ಮಥುರಾದಲ್ಲಿ ಜ್ಯೋತಿ ಎಂಟು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಪೆಡಲ್ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ. ಕೆಲವು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಸರಿಯಾದ ಊಟವನ್ನು ಪಡೆದೆವು. ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಬಿಸ್ಕತ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ್ದೇವೆ ”ಎಂದು ತಂದೆ ಹೇಳಿದರು.

ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಫೆಡರೇಶನ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಸಿಂಗ್, ಜ್ಯೋತಿ ಸಾಧನೆ “ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗಿದೆ”. “15 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವನು ತನ್ನ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಎಂಟು ದಿನಗಳ ಕಾಲ 1,200 ಕಿ.ಮೀ ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ದೂರದಲ್ಲಿ ಪೆಡಲ್ ಮಾಡುವುದು ಸಾಧಾರಣ ಸಾಧನೆಯಲ್ಲ. ಇದು ಅವಳ ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ”ಎಂದು  ಹೇಳಿದರು.

“ಅವಳು ಸಂಪರ್ಕತಡೆಯಿಂದ ಹೊರಬಂದ ನಂತರ, ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ನಾವು ಅವಳನ್ನು ದೆಹಲಿಗೆ ಕರೆತರುತ್ತೇವೆ. ಅಲ್ಲಿ ಅವಳನ್ನು ಗಂಭೀರ ಸೈಕ್ಲಿಸ್ಟ್ ಆಗಿ ಬೆಳೆಸಬಹುದೇ ಎಂದು ನಾವು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ತದನಂತರ, ಅವಳು ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ ಅದು ಅವಳಿಗೆ ಬಿಟ್ಟದ್ದು. ನಾವು ಅವಳನ್ನು ಪಾಟ್ನಾ ಅಥವಾ ಅವಳ ಹಳ್ಳಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಯಾವುದೇ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಬಹುದು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಅವಳು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights