ತಂದೆ ಕೂರಿಸಿ 1,200 ಕಿ.ಮೀ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ ಜ್ಯೋತಿಗೆ ಸೂಪರ್ 30 ಆಫರ್..!

ಗಾಯಗೊಂಡ ತಂದೆಯನ್ನು ಕೂರಿಸಿಕೊಂಡು 1,200 ಕಿ.ಮೀ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ ಬಿಹಾರ ಹುಡುಗಿ ಜ್ಯೋತಿ ಕುಮಾರಿ ಸೂಪರ್ 30 ಆಫರ್ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕೊರೋನವೈರಸ್ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಮಧ್ಯೆ ಮನೆಗೆ ತಲುಪಲು ಕಳೆದ ವಾರ ತನ್ನ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಸುಮಾರು 1,200 ಕಿ.ಮೀ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ ಜ್ಯೋತಿ ಕುಮಾರಿಗೆ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಪಡೆದ ಕೋಚಿಂಗ್ ಸೆಂಟರ್ ಸೂಪರ್ 30ನಲ್ಲಿ ಐಐಟಿ-ಜೆಇಇಗಾಗಿ ಹಾಜರಾಗಲು ಉಚಿತ ಟ್ಯೂಷನ್ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಸೂಪರ್ 30 ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಬಿಹಾರದ  ಜ್ಯೋತಿ ಕುಮಾರಿ, ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಎಲ್ಲ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುವ ಮೂಲಕ, ತನ್ನ ತಂದೆಯನ್ನು ಬೈಸಿಕಲ್ನಲ್ಲಿ ಹೊತ್ತುಕೊಂಡು 1,200 ಕಿ.ಮೀ. ಊಹಿಸಲಾಗದಷ್ಟು ಪ್ರಯಾಣ ಬೆಳಸಿ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ. ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಐಐಟಿಗೆ ತಯಾರಿ ನಡೆಸಲು ಬಯಸಿದ್ದ ಜ್ಯೋತಿಗೆ ಸೂಪರ್ 30 ಸ್ವಾಗತ ಕೋರಿದೆ ” ಎಂದು ಶ್ರೀ ಕುಮಾರ್ ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸೂಪರ್ 30 ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ತನ್ನ ಸಹೋದರ ಪ್ರಣವ್ ಯುವತಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಿ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಹಿಂದಿನ ಕಥೆ :-

ಅಪಘಾತದ ನಂತರ ಇ-ರಿಕ್ಷಾ ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ ಜ್ಯೋತಿ ತನ್ನ ತಂದೆ ಮೋಹನ್ ಪಾಸ್ವಾನ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಬಿಹಾರದಿಂದ ದೆಹಲಿ ಬಳಿಯ ಗುರ್ಗಾಂವ್ಗೆ ಪ್ರಯಾಣ ಬೆಳೆಸಿದ್ದಾರೆ.

ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ತಂದೆ ಮೋಹನ್ ಬಳಿ ಇದ್ದ ಹಣವೆಲ್ಲಾ ಖಾಲಿಯಾಗಿದೆ. ಮನೆ ಬಾಡಿಗೆ ನೀಡುವುದಕ್ಕೆ ಒತ್ತಾಯ ಕೇಳಿ ಬಂದಿದೆ.  ಈ ವೇಳೆ ತಮ್ಮ ಬಳಿ ಇದ್ದ ಹಣದಲ್ಲಿ ಕೊಂಚ ಹಣ ಸಾಲ ಮಾಡಿ ಸೆಕೆಂಡ್ ಹ್ಯಾಂಡ್ ಸೈಕಲ್ ಖರೀದಿ ಮಾಡಿ ಜ್ಯೋತಿ ತನ್ನ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಸೈಕಲ್ ನಲ್ಲಿ ಹೊರಟು, ಏಳು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ. ದಾರಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ ಕೆಲವರ ಸಹಾಯ ಪಡೆದು ತಂಗಿದ್ದಾರೆ. ಯಾರಾದರು ಊಟ ಕೊಟ್ಟರೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡು, ಇರೋ ಚೂರು ಹಣದಲ್ಲಿ ಬೆಸ್ಕೆಟ್ ತಿನ್ಕೊಂಡು, ಕೆಲವೊಂದು ಬಾರಿ ಹಸಿವಿನಿಂದಲೇ ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕಳೆದ ವಾರ ಬಿಹಾರದ ಲೋಕ ಜನಶಕ್ತಿ ಪಕ್ಷವು ತನ್ನ ಕಡೆಯಿಂದ “ಅವಳು ಆರಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು” ಪ್ರಾಯೋಜಿಸಲು ಮುಂದಾಯಿತು. ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಜ್ಯೋತಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷವು ಒಂದು ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಆರ್ಥಿಕ ನೆರವು ನೀಡಿದೆ.ಯುವತಿಯನ್ನು ಸೈಕಲ್ ಫೆಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಕರೆದಿದೆ. ಸೂಪರ್ 30 ಆಫರ್  ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಲ್ಲಿ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ದುರ್ಬಲ ವರ್ಗದವರನ್ನು ಸೆಳೆದಿದೆ.

ಆಹಾರ ಅಥವಾ ಆಶ್ರಯಕ್ಕಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಅಥವಾ ಹಣವಿಲ್ಲದೆ, ಹತ್ತಾರು ಪುರುಷರು, ಗರ್ಭಿಣಿಯರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳು ಮನೆಗೆ ಹೋಗಲು ನೂರಾರು ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ನಡೆದು ಹೋಗಬೇಕಾಯಿತು.ಜ್ಯೋತಿಯ ಗಮನಾರ್ಹ ಸಾಧನೆಯು ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ಮತ್ತು ಹೃದಯಕ್ಕೆ ತಾಗುವಂತಹುದು, ಆದರೆ ಇದು ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮನೆಗೆ ಹೋಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ ನೂರಾರು ವಲಸಿಗರ ಕಥೆಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ ಸುಖಾಂತ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights